..กล่อง SR ขับหลัง ฝาขาวเรียบ มันใส่กับ SR ขับหน้าไม่โบได้ไหมครับ..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ตัวที่ไม่ใช่คอยย์แยกเหมือนกันน่ะครับ

พอดีรถผม กล่อง GA16VTC สงสัยจะช็อตครับ

แต่หากล่องมาลองเสียบไม่ได้

มีกล่อง SR ฝาขาว ขับหลังอยู่ ไม่รู้จะพอเอามาลองใส่ บิด ON ดูได้ไหมครับ

(กล่องเดิม เสียบปลั๊กคอยย์ บิด ON มันช็อตเลยครับ เปลี่ยนจานจ่ายแล้วก้เหมือนเดิม(ขอบคุณพี่ตั๋นที่ให้จานจ่ายมาลองครับ) สายไฟก้ไล่ตั้งหลายรอบแระครับ พอดีเช็คเจอว่า pin แรกมันจ่ายมา 8V ในไวร์ริ่งบอกว่ามัน approx ไม่เกิน 0.9 V เลยไม่รุ้ว่ากล่องพังรึป่าวน่ะครับ pin สัญญาณ ignition signal เลย)

มีไวร์ริ่งของ SR B13 อยู่พอดี ด้วยครับ

ตอนนี้หาไม่ได้เลยครับ กล่อง GA เบอร์ 46

จะไปหาซื้อก็กลัวกล่องไม่พังอีก :eek:

รบกวนพี่ๆด้วยนะคร้าบ

ไม่ได้ขับตั้ง 4 เดือนแระ คิดถึงรถ :cry:

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอามาใส่ได้ แต่ อาจจะสตาร์ท ไม่ติดนะ :D

ทำไม ไม่ลองเปลี่ยน คอยส์ ดูล่ะ กล่อง ECU พังยากนะ :confused:

3. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
  4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    อืมมาดูด้วยคนว่าจะเป็นยังไง

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    หายไวๆนะครับ :D :D :D

6. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เปลี่ยนจานจ่ายทั้งลูกแล้วครับพี่ติ่ง ก้เหมือนเดิมครับพี่

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    งง ครับพี่เบส เอากล่อง SR ขับหลัง ไปใส่ GA หรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้