ถามผู้รู้เรื่อง 4M40 n/a ครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย คนขายหมู, 14 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    กราบ สวัสดี ผู้ที่เข้ามาอ่านนะครับ _/\_
    คือ ...... ว่ากันง่ายๆครับ อย่างจะเอาเครื่อง 4M40 n/a (ปี96) ไป ลง เทอร์โบอ่ะ ครับ
    ถามช่างประจำ (แต่แก่แล้วนะ) เค้าบอกว่า จะลง โบ เครื่องตัวนี้ ไม่ได้ ซัพพอต เรื่องเทอร์โบมาครับ
    ช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยนไส้ใน ** มันมีอะไรบ้างครับ **
    #### จุดประสงค์ของผม ####
    1. แค่อยากได้ เทอร์โบ ไว้สักลูก ไม่ใหญ่มาก(ที่ไม่ต้องเปลี่ยนไส้ใน) เอาไว้"แซ๊ดดดด เล่นครับ"
    2. อินเตอร์ไว้ข้างหน้าสักตัว
    -------------------------------------------------
    ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    ราคา ??
    ร้าน???
    ********** ผมอยู่สะพานควายครับ******* ปล. ไว้รถ สวยๆ จะเอามาอวดบ้างนะครับ
    รัก และ เคารพ Racing web . net เสมอครับ

1. เพิ่มเติม

ถ้าพี่ๆ มี msn จะ แหล่มเลย ครับ สะดวกคุยกัน ครับ
    แอดมาหา ผม นะ [email protected] จะรอ จ้า

2. ไส้เดิมทำแข่งก็มีเยอะนะครับแต่จากที่อ่านความประสงค์ดูน่าจะเซ็ตไว้ขับเล่นๆ

มีงบประมาณเท่าไหร่อ่าครับจะได้แนะนำถูกครับ อิอิ

3. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    4M40 สเตปใช้งานลองหาชุดโบเดิมโรงงาน ที่เป็น TF035 ตามเชียงกงดูคับ
    ยกมาทั้งชุดเลยทั้งเขาไอดี-ไอเสีย ถอดของเก่าออกแล้วยัดลงไปทั้งชุดได้เลย
    ส่วนปั๊มก็ไปร้านปั๊มใส่ฝาปั๊ม+เทสน้ำมันใหม่ ท่อไอเสียก็เดิน2.5 นิ้ว ยิงตรงลงหน้าเพลา
    ส่วนโบก็กั้นห้องก็ได้...แซด เหมือนกัน บูสสัก12-15 ปอน ก็ขับสนุก+แซดได้ใจแล้วคับ

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    น้องบิวจัดไปครับ เซียน 4M40 เอาแบบแหล่มๆเลยน้อง

เผื่อน่าสนจะได้ทำตามบ้าง

5. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    ตามมาดูครับ:D

6. รออ่านด้วยคนคับ

7. ..........

งบ มี 50000 ครับ /// ว่าแต่ TF035 เวสเกต มันติดมาเลยนิครับ ไม่ได้แยก ใช่ไหมครับ (อยากได้เวสเกตแยก ได้สุมได้เสียงดี อิอิ)
    แระอีกอย่างครับ พวกชุดครัซทองแดง กับหวีครัซ พวกพี่ช่วยแนะนำ หน่อยครับ
    _/\_ กราบแทบไข่ เอ๊ย ทราบ เท้า อีกรอบครับ

8. EZU

355
    4
    0
    ที่แนะนำ TF035เพราะเห็นว่ามันติดตั้งง่ายดี แค่ถอดของเก่าแล้วใส่ของใหม่เข้าไปงบไม่สูง
    ส่วนเวสเกตที่มันติดมา ก็ทำให้มันดัง...แซดด....เหมือนเกตแยกได้โดยการกั้นห้อง
    แต่เห็นบอกว่ามีงบอยู่50000 ก็จัดโบ TF06 ได้เลย แต่ตอนนี้ราคาแรง
    งั้นลองเล่น TD05 ดูก็ได้คับราคาไม่แรง
    ใส่เกตแยก+ท่ออินเตอร์อลูมิเนียม+อินเตอร์ลูกย่อมๆ+ทำปั๊มพร้อมใส่ฝา+คลัชต์
    งบ50000นี่ได้แบบสบายๆเหลือๆคับ บูสต์สัก20-25 เดินท่อ2.5 ยิงตรงลง
    หน้าเพลาดังแบบโหดๆเลย รับรองขับสนุกแน่นอน

9. - ถ้าเป็นผมโบก็ Td05 ก็พอครับ (ราคาก็4500ไอันนี้ม่ายแน่ใจครับแต่ไม่น่าเกิน6500)

- เวสเกตแยกของ thai-tum มือสองวาล์วเล็กถามเจ้าของดูว่าบูสต์ต่ำสุดเท่าไหร่ (ราคาประมาณ2000นิดๆถ้าไม่ใจร้อนอาจได้ของถูก)

- ปั๊มลูกเดิมฝาสูงอย่างเดียวพอ (ราคาก็ไม่น่าจะเกิน6000พร้อมเทส)

- ค่าเดินท่ออลูมิเนียมดัดทราย(ประมาณ5000+++)

ไม่รวมท่อยางและเข็มขัดถ้าเข็มขัดเทพก็แพงหน่อยตัวระเกือบๆ200บูสต์ไม่หนักเข็มขัดธรรมดาก็พอครับ

ของผมใช้ประมาณ12ตัวโดยประมาณ ท่อยางTurbotech6ตัวขนาดอาจต่างกันนิดนึงครับตัวละประมาณ200

ไอเสียก็ 2.5 นิ้วทั้งเสันแค่หน้าเพลาอย่าลืมใส่ข้ออ่อนนะครับ ไม่งั้นสั่นทั้งคันแน่ๆ หุหุ

ร้านเดินท่อก็สะดวกแถวไหนอ่าครับลองอ่านๆดูพี่ๆในบอร์ดก็แนะนำไว้เยอะเหมือนกัน

เห็นบอกว่าอยู่แถวสะพานควายสะดวกที่หลังม.รังสิตแถวซ่อมสร้างมั๊ยครับ

ร้านวัฒนะเฮดเดอร์ 083 0038095 0857640506 ช่างบ๊อก

- คลัชต์ford4x4 turbo 10นิ้ว ผ้ากึ่งทองแดงก็พอครับจะด้ายขับสะบายๆไม่สั่น (ราคาเคยได้มา2200ไม่รวมค่าเจอะฟลายวิล ผ้าไหม่กึ่งทองแดง) ถ้าซนเปลี่ยนโบใหญ่ขึ้นอาจต้อง OS:D

- เกจ์วัด Autometer วัด Blower(วัดบูสต์ดีเซล) วัด water temp (ราคาอาจได้ของถูกผมแนะนำร้านแสงไทยตรงสะพานไหม่มีวัด Blowerมือสองอยู่หลายตัวเหมือนกัน)

เงินเหลืออาจได้อย่างอื่นอีกครับแต่ดูท่าทางไม่เหลือ คริคริ:D

ยินดีต้อนรับสาวกดีเซลครับ:D

10. ..........

ขอบคุณครับ เอาให้ผม GET เลย ขอบคุณจิงๆ ครับ
    เอาไว้ ทำ ออก มา แล้วจะโชว์ครับ เพราะ มันต้องทำ ตั้งแต่ ปะ-ผุ สีรถ ครับ คงจะนาน หน่อย
    ยังไงก้อ ขอให้เว็บนี้ อยู่คู่ ชาวกระบะดีเซล กันนะครับ (ดีเซล จงเจริญ)
    \0/ ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยครับ (แต่ไม่ฝากตังนะ) อิอิ

11. ......................

แล้ว เฟืองท้าย เพลาท้ายล่ะครับ (เห็นในหนังสือบอกว่า ใส่ Limited sleb) หน้าตาเปงยังไง ราคา? ใส่กับเพลาเดิมได้ไหมครับ

12. เต็ด ไม่ต้องหรอกครับไม่ได้แข่งหรือจะไส่ก็ได้ครับ

ส่วนเฟืองท้าย อยู่ที่การใช้งานถ้าวิ่งทางไกลบ่อยๆก็เอาเบอร์ปลายไหลๆหน่อยซัก 3.7

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ความรู้ๆ ต้องเม้มๆแล้ว เอิ๊กๆ

14. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    เครื่องปีเหมือนกานหนิหนา
    เอามายัดโบ
    ฮ่าๆ

มี TD05H กับอินเตอ อยุ่ลูก สนจัย บอกได้นะคับ

=-)

อัพค้าบ

แก้ไขล่าสุด: 15 ธันวาคม 2008
  15. โทษทีครับลืมค่า อินเตอร์ไปเลยพิมพ์มากเลยตาลาย (+ไปอีก3000หรืมากกว่านั้นถ้าอยากได้หล่อๆ)

ชุดนี้เลยก็ได้ครับ อิอิ

ว่าแต่ว่าไม่มีเบอร์ติดต่อเหรอครับคุณแชมป์ จขกท จะได้ติดต่อกลับ อิอิ:D

16. ทำร้านสามดาวแม่กลอง ดีไม้คับ

ผมก็มีงบ 50000 อยาก set bo เหมือนกัน

17. EZU

355
    4
    0
    ร้าน3ดาวเทอร์โบก็โอเคครับ งานเนียนดีรถเพื่อนเคยไปทำมา
    งบ50000 ตามสเตปที่ว่านี่เหลือๆคับ

18. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0

เทอร์โบยังอยู่เปล่าครับ

สนใจครับ

19. จะแรงกันใหญ่โตและ คริคริ

20. พี่ตี๋ แนะนำซะกระจ่างเลยนะครับ ไว้ปั๊มเปิดเมื่อไหร่เอาเหล้าพม่า มามึนซักหน่อยนะพี่ ........อิอิ

21. CHAMINO

773
    6
    0
    มียกชุด เทอร์โบ
    อินเตอร์
    เขาเทอร์โบของ 4M-40
    ขาดเวสเกตอย่างเดียว ครับ :D:D:D

089 995 4305
    ป๋าชาญครับ

แก้ไขล่าสุด: 16 ธันวาคม 2008
  22. CHAMINO

773
    6
    0
    ยังอยุ่จ้าพี่แบงค

23. จัดไปหนึ่งจำนวน คริคริ

24. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    งบ 50000 สบายครับ ติดเทอร์โบ อินเตอร์ ทำปั้ม ทำคลัทช์ เปลี่ยนเฟืองท้ายได้เลยครับ

25. ใช้ turbo ตัวไหนดีคับ

อยากได้ boot ที่มาช่วงกลางได้ปลายด้วย ดึงหนักๆ แต่ขับสนุกบนทางด่วนชลบุรี กับงบ50000บาทนี่อ่ะคับ

26. .............

ขอบคุณ พวกพี่ๆ ที่ชี้แนะ แนวทางการแต่ง แต่มันขาดเรื่องเดียวครับ
    คือ
    ทำร้านไหนดีพี่ ผมอยู่ *สะพานควาย*
    แนะนำร้านหน่อยครับ + เส้นทาง
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ_/\_

27. ร้านเดินท่อเหรอครับ

28. CHAMINO

773
    6
    0
    =)

เห็นปะป๊าบอก พี่ที่อยุ่ลาดพร้าวไม่รุ้คนไหน
    จะดูของ
    เลยถ่ายรุปมาไห้ดูครับ

:D:D

29. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เท่าไหร่ เหรอ พี่ แชมป์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้