อยากทราบระบบเชื้อเพลิงของรถคอมมอนเรลหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย doctorchao, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. doctorchao

doctorchao New Member Member

54
    0
    0
    อยากทราบระบบเชื้อเพลิงของรถคอมมอนเรลหน่อยคับ ว่าสามารถใส่ปั้มติกนอกถังได้ด้วยหรอคับเพราะ

ปั้มเดิมมันเป็นปั้มที่น้ำมันจ่ายช้าอ่ะแล้วเรกูเรเตอร์นีไส่ได้ด้วยหรอคับ

มันช่วยทำหน้าทีอะไรหรอคับแล้วติดตั้งก่อนเข้ารางคอมมอนเรลหรอคับ

2. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ตอบ:สามารถใส่ได้ครับ แต่ใช้งานแล้วไม่ Work ครับเพราะว่าปั๊มติ๊กที่ติดรถมาจะถูกกำหนด Pressure โดยรอบที่ Ecu ส่งมาพูดง่ายๆ ปั๊มติ๊มทำงานแบบ Vary Speed ถ้าเราใช้ปั๊มติ๊กนอกถังไม่สามารถปรับPressure ตาม ECU ได้ ไฟ Engine จะShow ครับ วิธีการแก้ปัญหาต้องแก้ที่ ECU ครับ

ตอบ : Regulator ทำหน้าที่กำหนด Pressure บนรางหัวฉีดครับ
    ยกตัวอย่างถ้าต้องการ Pressure ที่ราง 2 Bar ถ้าปั๊มติ๊ก ติ๊กมาประมาณ 3 Bar มันก็จะทำการ Return Pressure ที่เกินมา 1 Bar กลับถังครับ

3. doctorchao

doctorchao New Member Member

54
    0
    0
    ขอบคุนคับสำหรับคำตอบ

แล้วถ้าผมไปใส่กล่งแล้วจะไส่ปั้มติกได้ไช่ไหมคับใส่แล้วจะดีขึ้นไหมคับ

แล้วอยากทราบว่าแรงดันที่รางของคอมมอนเรลมันกี่Barหรอคับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าใส่ดีกว่าครับ แค่นี้ก็วิ่งกระจายอยู่แล้วครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้