กระจกหน้า ขึ้น ลาย รุ้ง help me

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kupee, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    กระจกหน้า ขึ้น ลาย รุ้ง help me ทำไงดี คับมีวิธีแก้ ป่าว คับเพิ่งเปลี่ยนมา

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เป็นเหมือนกัน

3. ของผมก็เปง

4. king

king New Member Member

86
    3
    0
    ของผม เป็น คราบ น้ำ อ่ะครับ ด่าง ๆ

กระจกข้างทุกบาน เลย ทำไง ดี อ่ะครับ

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เป็นเหมือนกันคับ....อยากรู้สาเหตุจัง

6. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    ของผมก็เป็นครับ มีใครรู้บ้างต้องแก้ไขยังไงครับ:cry:

7. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ตามมาเป็นอีกคน

8. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    คราบน้ำก็ใช้ แว็กเคลือบสีรถ เอาผ้าสอาดแต้มนิดเดียวแล้วเช็ดครับออกแน่นอน นิดเดียวนะครับ ใครที่ชอบล้างรถกลางแดดจะเป็นครับพวกคราบน้ำเนี่ย แว๊ก กระป๋องละ 60-70บาท

9. ***SMEs ***

***SMEs *** New Member Member

17
    1
    0
    เปลี่ยนเป็นกระจกชาสิ อิอิ

10. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองใช้น้ำยาเช็ดกระจกเช็ดทั้งด้านนอกด้านในหลายๆ รอบครับ อาจจะเป็นเเพราะไอน้ำมัน หรือสารที่เคลือบกระจกไว้

หรือจะใช้น้ำยาล้างจานล้างด้านนอกก็ได้ครับ แล้วใช้น้ำล้างให้สะอาด ส่วนด้านในคงต้องใช้น้ำยาเช็ดกระจก

ทั้งนี้เพราะว่าน้ำยาเช็ดกระจกและน้ำยาล้างจานจะจับตัวกับไขมัน หรือน้ำมัน ทำให้กระจกสะอาดได้ครับ

11. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    ผมก็เป็นครับ ฟิลม์ชาแทนได้มะ อิอิ

12. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    รถใหม่ยังเป็นเลยครับ มุมหักเหของแสงในเนื้อกระจก คับ อย่าคิดมากๆ

13. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    เคยลองใช้น้ำยาหลายอย่างก็ไม่ออก:cry:ไม่รู้มันเป็นอะใหร่ครับ

14. designby

designby New Member Member

3
    0
    0
    รถผมก้อเป็นครับ

15. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    ลายรุ้งเป็นยังงัยอ่ะคับ

16. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าเป็นตัวเนื้อกระจกเอง คงแก้ไม่ได้ครับ คงได้แค่ลดด้วยการติดฟิลม์

17. haruhara

haruhara New Member Member

21
    0
    1
    ริ้วๆ แนวตั้งกลางกระจกใช่ไหมครับ

ผมเคยถามช่างกระจกแล้วครับ เค้าบอกว่ามันเป็นรอยดัดครับ เป็นในเนื้อกระจกตอนผลิต

ถ้านึกไม่ออกลองมองพวกท่อไอเสียอะครับช่วงที่โดนดัด ด้านในโค้งจะย่นๆ

เป็นทุกคัน ขึ้นอยู่กับฟีล์มว่าจะสะท้อนจนเห็นชัดหรือเปล่าครับ

18. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    อื่ม...คับ ผมก็เป็น

19. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เป็นที่เนื้อกระจกนี่เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้