อยากเปลี่ยนเทอร์โบครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ตลบอบอวน, 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ใช้เครื่อง4jb1 2800 inter ตัวนอกอยู่ครับ ตัวเทอร์โบของ
    เดิมเริ่มมีอาการน้ำมันซึมแล้วครับ(ihi rhb5) เลยอยากหาของใหม่
    ที่ให้กำลังดีกว่าเดิมมาใส่ โดยเน้นใช่งานทั่วไปครับ เอาที่ไม่ต้อง
    ดัดแปลงมากก็ดีครับ ขอบคุณครับ

1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

RB 25 ก็ดีนะครับ ถูก มาเร็ว บูสไม่หนัก (ถนอมเครื่อง) เหมาะสำหรับใช้งานดีครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เป็นอินเตอร์บนรึป่าวครับ
    ถ้าไม่เดินท่ออินเตอร์ใหม่ ใช้เขาเดิม ลองหาพวก IHI ใช้ดูก็ได้ครับ พวก VF10 B52 หรือ VF8 ก็ได้ครับ พวก VF10 B52 ไม่ใหญ่มาก ใช้งานกำลังดี บูสต์ 15-20 Psi สบายๆ ทนๆดีครับ ไม่ต้องแปลงไรมาก

ลองดูครับ

3. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ราคาที่ซื้อขายกัน ทั่วๆไปจะอยู่ที่ ประมาณ 2800-3500 บาทครับ เกินกว่านี้ได้อีกนิดหน่อย ครับ

แกนใหญ่ดี ทนทานดีครับ สำหรับการใช้งาน บูสต์ไม่แยะ ไม่ต้องแปลงมาก

ลองหาดูนะครับ

ลองโทรไป 089-926-5734 น้าจิตร รวมช่างเชียงกง ไปเมื่อไม่นานมานี้ จำได้ว่ามีอยู่นะ ราคา ราวๆ 2 พันกว่าบาท หรือ 3 พัน นี่ล่ะครับ
    ในเว็บนี้หา จิงๆก็มีครับ 3000 3500 น่ะครับ สภาพสวยๆครับ
    เคยซื้อ เคยขาย เอง มันก็ 3000 น่ะครับ
    ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้