เสียงท่อดัง อยากเดินท่อใหม่ ทำไงดีคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Van Zaaa, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van Zaaa

Van Zaaa Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้รถเซ็ทโบเดินท่อ2.5นิ้วออกหน้าเพลา แล้วเสียงมันดังเข้ามาในห้องโดยสารมาก ที่บ้านนั่งแล้วบ่น
    ไปถามที่ร้านท่อเค้าแนะนำให้เพิ่มพักกลางไส้ตรงแล้วเดินท่อมาออกท้ายรถแทน เค้าคิด3000 บาท
    ราคาแรงไปมั้ยครับ แล้วบูทจะมาช้าขึ้นรึป่าว ใครเคยเดินท่อแบบนี้มั่งครับ ขอความเห็นหน่อย ขอบคุณคับ

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รอผู้รู้อีกที 3000 แพงจัง

3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ก็ลองตอท่อออกมาไว้ที่เดิม หรือไม่ก็ให้มันเกินหลังเพลา หรือลงหลังเพลาก็ได้ครับ

ลองดูอาจจะดีขึ้น เพราะลงหน้าเพลา มันดังอยู่แล้ววววว

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^

ตามที่เสี่ยเอกว่าเลย อิอิ

ไม่ต้องไปใส่พักกลางหรอก เปลืองตังค์ อิอิ แค่เดินท่ออกมานิดหน่อย ก็ไม่ดังแล้ว เดินให้ออกมาเหมือนรถเดิมๆ อิอิ

5. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    วนไต้ท้องรถสักรอบ 5555

ล้อเร่นครับ

ลองออกหลังเพลาอย่างที่เขาว่าดู ครับ ผมก้อออกหลังเพลา

6. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อิอิ พี่แชมป์ ออกกวนๆเล็กน้อย ๕๕๕+
    มีวนรอบ1ด้ว ย ย อิอิ

7. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    ของผมก็ลงหน้าเพลาอยู่ กำลังจะใส่หม้อพักเหมือนกัน
    ไม่ไหววิ่งต่างจังหวัดหนวกหู

8. naemoto

naemoto New Member Member

14
    0
    0
    ของผมใส่พักกลางไส้ตรงใบนึง เดินท่อออกท้ายรถ เสียงเงียบลงมาเยอะเลย

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใส่พักใส้ตรงก็ได้ครับเสียงเงียบดี เคยใส่อยู่ครับ ถ้าเงียบไม่พอก็ออกท้ายรถเลยครับ หรือถ้าดังอยู่อีกก็ดับเครื่องเข็นเลยครับ อิอิ(ล้อเล่นนะ)

ว่าแต่แชมป์ต้องเอาท่อวนหนึ่งรอบตรงไหนหรอจะได้ทำมั่ง เผื่อจะแรงแบบแชมป์ .....อิอิ.....

10. CHAMINO

773
    6
    0
    พูดเล่น หน่ะ น้องฮอล:D

11. CHAMINO

773
    6
    0
    หยอกล้อเฉยๆ ^^

นาาา:D:D ไม่แรงหรอกครับ รถบรรทุกของ

12. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    แน่จายว่าไม่แรง อิอิ

13. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    แชมป์ ขอเบอร์หน่อยดิจะโทรไปคุยเรื่องทำปากเทอร์โบหง่ะ

อยากทำปากโบZ ให้เหมือนพี่เอ4Mหง่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้