เจาะดุมล้อ

การสนทนาใน 'Altis Mania Racing' เริ่มโดย nidbinson, 5 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nidbinson

nidbinson New Member Member

5
    0
    0
    อยากทารบว่า รถอัลติส จะเจาะดุมล้อเป็น 5.114 ได้ป่าวคับ แล้วมีใครเคยทำบ้าง หรือหาดุมรุ่นไหนมาใส่ได้บ้าง ขอบคุณครับ

2. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    ผมว่าตามร้านแม็กซ์น่าจะทำได้นะคับ เปลี่ยนดุมล้อจาก4รู100 มาเป็น 5.114 อย่างเช่นร้านวินัยการยาง โมอาย

อีกอย่าง5รูหาแม็กซ์สวยใส่ได้เยอะ เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบอีกที

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    รองสเปนเซอร์คับ

แต่หาร้านที่ดีๆๆนะคับไม่งั้นมันจะสั่นนนน

4. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    บอยมันต้องถอดหน้าแปลนเก่าออกก่อน แล้วเอาสเปเซอรใหม่มารองทับอันเก่าใช่ป่าว

5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    รองทับจานเลยคับ

6. thaweesak

724
    0
    0
    แล้วอย่างนี้ล้อมันไม่ยื่นออกมาเหรอ

7. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ม่ายพี่ นิดเดียวคับ

8. thaweesak

724
    0
    0
    แพงป่าว

9. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    อันนี้ไม่ทราบราคาแน่ชัดคับพี่

10. going

going New Member Member

50
    0
    0
    ของผม ทำที่พี่สุนทร 5รู114 แล้วใส่ดุมและเบรค camry

11. thaweesak

724
    0
    0
    ขอทราบราคาที่ทำมาหน่อยนะคับ

เผื่ออยากจะทำบ้าง อยากจะใส่ล้อแม็กของ nismo คับชอบลายสวยดี แต่มัน5รู

12. going

50
    0
    0
    ถ้าจำไม่ผิด เค้าคิดประมาณ 7-8000 มั้งครับ แต่ของผมใส่เบรค camry ด้วยนะครับ มนเบรคดักว่าเดิมมากเลยครับจานใหญ่กว่าด้วย

13. thaweesak

724
    0
    0
    ของคุณทำเบรคทั้ง4ล้อเลย หรือว่าแค่คู่หลัง ของผมด้านหลังมันเป็นดรัม

ก็อยากได้เป็นดิสก์อยู่เหมือนกัน ชอบจานโตๆ ดูแล้วมั่นใจกว่าเยอะ

14. Taotk07

Taotk07 New Member Member

34
    0
    0
    ถูกครับ...ใช้รถต้องไม่ลืมช่วงล่าง.
    ด้วยความห่วงใยจาก.......................................................D+

15. going

50
    0
    0
    เบรคหน้าอย่างเดียว ครับ ข้างหลังเดิมครับ

16. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    กรณี ของ altis ...ทางร้านผม ก้ทำอยุ่ ครับ ดุม เดิม เล็ก ต้อง เสีรยมแปลนหลัง ......
    ของ ผม ทำอยู่ 3500
    - แปลงดุม+ เสีรยมแปลน
    - น้อตแกนล้อ ไหม่ 20 ตัว
    - hub ring 4 ตัว
    - ถอดประกอบไห้ เรียบร้อย
    ดูผลงานได้ เลย ครับ .......
    http://cb3spirits.com/communities/index.php?topic=2414.msg42127#msg42127

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้