ถามเรื่องท่อ j หน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย paan, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paan

paan New Member Member

34
    0
    0
    รบกวนด้วยคับ ผมใช้ไมตี้ j auto คับ ตอนแรกทำท่อ2.5ทั้งเส้นแล้วก็ปลายทรง n1 ก็วิ่งดีแต่เสียงดังมาก ต่อมาเปลียนเป็น3" ไม่มีท่อพักเหมือนเดิม เบาลง
    แต่วิ่งแล้วต้นดีแต่ปลายหายไป ไม่รู้ว่าจะต้องใส่พักกลางแบบไหนดี จึงจะวิ่งดีและเสียงเงียบ ขอบคุณคับ:cry::cry:

2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ถ้าอยากเงียบ เน้นพักกลาง ใส้ตรง ใบใหญ่ๆครับ ถ้าเกียร์ ออโต้
    ส่วนมากที่เดินกันท่อ 2.5นิ้ว จากเครื่อง ถึงกลาง หลังพักกลาง 3นิ้วถึงปลาย
    แล้วพักปลายใส้เยื้อง...

3. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ของผม 2J โบเดิม เกยร์ออโต้ เดิน 2.5"ทั้งเส้นครับ มีหม้อพักกลางใบเดียว เสียงเงียบได้ใจครับ

4. ตอบไม่ถูก รถไม่ใช่เจคับ แฮๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ตอบไม่ถูกเหมือนกันครับ แบบว่ารถผมเกียร์ธรรมะอ่าคับ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

ตามชายต้นเลยครับ ท่อใหญ่ต้นดี ท่อเล็กปลายไหล เล็กไปใหญ่

ต้นไหล ปลายเดิน

6. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    พักกลางตรง พักปลาย เยื้อง นุ่มเงียบ
    พักกลางตรง พักปลายตรง ดังขึ้นมาอีกครับแน่นดีครับ

7. dvm

dvm New Member Member

31
    2
    0
    ของผม เจโบ A/T ใช้2.5ตลอดเส้น พักกลางไส้ตรง ปลายไส้ตรง hyper n1

เดินเบาเงียบดีครับ แรงบิดดีในรอบกลางถึงปลาย แต่เสียง n1 มันดังแปลกๆครับ

เหมือนเครื่องพิการไม่สมบูรณ์ ใครเป็นแบบผมบ้างครับ

8. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ตามข้างบนเลยครับ

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

เกียร์ธรรมมะ ถูกต้องนะครับ 55555

อ้อโต้ ต้องแบบตามข้างบนว่าเลยครับ
    หรือไม่ลองสเตปนี้ครับ
    แต่ถ้าสเตป ท่อ N1 ลองดูรถพี่โจ้นนท์ เลยนะครับ
    สูตรสำเร็จครับ N1 ทั้งเส้น ตั้งแต่กลางรถ ครับ
    ต้นเป็น 2.5 พอถึงพักกลาง ออกจากพักกลางใส้ตรง
    เป็น 3.0 ยันปลาย N1 เลยครับ ต้นเตี้ย เอ๋ย ต้นดี ปลายเดิน

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ว้าววววววววววววววววววววววววววววววววว
    แรงกันใหญ่

11. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    ผมไม่รู้ผมไม่มีบูสต์555+

12. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0

ประสิทธิ์เทอร์โบ จัดให้

จากคอ 2.5" หลัง 3" ปลาย HKS

ต้นได้ ปลายเดิน

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    พี่ต้นไปจัดที่ไหน อะครับ

แล้วทำไมน้ำมันหมดหรือ ปลายเลยเดินนนนนนนนนน

15. paan

paan New Member Member

34
    0
    0
    แบบว่าไม่อยากเสียตังค์หลายรอบแล้วคับ ตอนนี้ 3" จะแก้ไขยังไงดีคับ

16. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ต้นไหล....ปลายเดิน...เป็นทุกคันมั้ยคับ.....ถ้าไปไกลคงเมื่อยแย่.....แฮ่ แฮ่ แฮ่

17. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ของผมสามนิ้วทั้งเส้น พักกลางใส้ตรงใบเดียว ไม่ค่อยดัง แต่อย่างซัด ไปเรือยๆ วิ่งดีทั้งต้นและปลาย ลองถามเกียร์ธรรมะดูครับ

18. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ของผมขับเองคับตอนปลายก็ไม่เดินคับยังขับเหมือนเดิม

เขาล้อเล่นนะ

อย่าโกรธเขานะ

19. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ผม เลส 2.5 พักกลางใส้เยื้อง ปลายใส้ตรงคับ ดันดีตลอดทาง

20. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เดินจิงๆครับเดิน ดูรอบคัน โอ้วนี้รถกุเหรอเนีย เซงๆๆ ต้น ไหลไปชนกระบะอีกคัน
    ปลายท่อเดินไปติดล้อซ้ายหลัง 555+

21. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ทั้งเส้น 2.5 นิ้ว.....ใส่ ปลาย 3 นิ้ว น่าจะโอเคนะ.....

แต่ถ้ายังไม่โอเคก็ เดินใหม่อีกที คราวนี้ เดินท่อไอเสีย มาเข้าไอดีอีกที.....อัดเข้าไปเยอะๆ

คิดว่ามันคงจะได้เดินทั้งต้นทั้งปลายแน่ๆ... :kiss:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้