::::::เจอร้านอะไหล่ที่ไม่ฟังอะครับว่าเราต้องการอะไหล่ ตัวไหน..เคยเจอกันป่ะคับ:::::::

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Azura1, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Azura1

Azura1 New Member Member

29
    1
    0
    เรื่องของเรื่องคือ ผมหาอะไหล่รถนีโออยู่
    ไปเจอลิงค์ร้านนี้
    มาจากเวปไทยเซคกั้นแฮนด์
    ก็เลยโทรไปถามถึงอะไหล่บาวตัวของนีโอ..
    แต่ก็เจอผู้ขายเสตปเทพครับ
    ลายละเอียดเรื่องมันเป็นยังงี้ครับ

ข้อความก๊อปมาจากเวปพี่เค้าที่ผมไปคอมเนต์ทิ้งไว้อะนะครับ

อ้างถึง:
    ผมขอบ่นนิดนึงนะครับ..
    อ้างถึง:

ผมโทรไปสอบถามเรื่องอะไหล่ช่องแอร์นิสสันซันนี่นีโอ..กับหมายเลขที่ให้ไว้ในเวป

พอทางร้านทราบว่าผมหาอะไหล่ตัวไหน..

ก็แสดงอาการเบื่อหน่ายออกมา(คงมีคนอื่นโทรมาถามหาชิ้นเดียวกันนี้มาก่อนแล้ว) ผมก็งงว่าผมโทรไปเหรอ แต่ก็เออ ออไปเพื่อต้องการข้อมูลของอะไหล่ตัวที่ผมต้องการ..

แล้วทางร้านก็ให้คำตอบผมเรื่องอะไหล่ที่ผมหาได้ดีมาก..

แต่พอผมขยับปากจะถามถึงอะไหล่ชิ้นๆอื่น

ทางร้านไม่ยอมฟังที่ผมจะถาม
    ผมเองอยากจะถามถึง ดิสท์คู่หน้า อะไหล่ทดแทนช่วงล่าง
    แต่ทางร้านไม่เปิดโอกาสให้ผมถามเลย..
    พอผมขยับปากจะถาม
    เช่น ดิ๊..(ไม่ทันได้ออกเสียงคำว่าดิสท์เบรคหน้าได้เต็มพยางค์) ทางร้านก็พูดแทรกมา
    ผมก็รอให้ทางร้านแนะนำจบ ประโยค ก็จะถามใหม่
    แต่ก็เจอกิริยาเช่นเดิมจากผู้ขายอีก..เสนอให้ซ่อมมั่ง
    อะไรต่ออะไรมั่ง..
    เป็นอย่างนี้อยู่5ครั้ง..
    ผมขยับปากจะถามเก้อ อยู่ 5ครั้ง
    จึงกดตัดสายไปด้วยความรู้สึกที่แย่มาก​

กับการบริการดีเลิศแบบขาดสติเช่นนี้

จะขอบอกว่าทางคุณไม่ได้เป็นคนเดียวบนโลกที่มีความชำนาญรื่องอะไหล่เก่าญี่ปุ่น

ถึงผมจะเป็นแค่ผู้ใช้รถ

ไม่ได้เข้าไปคลุกคลีในธุรกิจของคุณ
    แต่ก็กล้าพูดว่าผมก็เล่นมาพอสมควร
    กิริยาดูถูกลูกค้าด้วยการไม่เปิดโอกาศให้ลูกค้าได้แจ้งความต้องการแท้จริง
    และแสดงภูมิอวดรู้
    เหมือนตนเองสามารถอ่านความคิดผู้อื่นได้
    เฉกเช่นผู้หยั่งรู้ฟ้าดินเช่นนี้..เป็นการไม่เหมาะสมจริงๆ​

ผมรู้ว่าทางคุณของเยอะ

แต่ผมไม่ชินกับการได้รับบริการแบบนี้..

ผมมีรายการอะไหล่ที่จะต้องเปลี่ยนในมืออีกเป็นหน้ากระดาษA4 เจอแบบนี้จะให้ผมทำไง

จริงอยู่ผมมันก็แค่ลูกค้าปลีกเจ้าเล็กๆที่ต่อให้ซื้ออะไหล่ที่ผมต้องการทั้งหมดที่ร้านคุณ

ก็คงทำรายได้ให้คุณแค่ไม่กี่หมื่น แต่ก็นะ..
    ผมก้ไม่ได้อยู่คนเดียวในโลก
    ผมก็มีสังคมของผม ​

ที่ไหนดีผมก็บอกต่อ ที่ไหนไม่ดีผมก็เตือนกัน

ผมซื้ออะไหล่ทางอินเทอเนทมาตลอดครับ

เพิ่งเจอครั้งนี้ มันอัดอั้นจริงๆ เลยแจ้งมา

ลูกค้าแสดงความเห็น อย่าโกรธกันนะครับ

ปล. ไม่เหลืออดจริงผมไม่บ่นนะเนี่ย..

ของพรรค์นี้ต่างกรรมต่างวาระ

ใครเคยไปใช้บริการแล้วรู้สึกดี ชอบใจ

ผมก็ดีใจด้วยครับ

แต่สำหรับผม เจอแบบนี้ไม่ปลื้มครับ

นี่เวปพี่เค้าครับ
    http://www.arairod.com

(ผมไม่ได้ค่าโฆษณาแต่อย่างใดนะค๊าบบ)
    __________________​

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยเจอแต่พวกคนขายของที่บรรยายสรรพคุณต่างๆนาๆนั้นจนเกินความเป็นจริง..

ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับ ก็เห็นใจเจ้าของกระทู้ แต่ของแบบนี้ไปดู ไปซื้อ หรือไปสอบถามด้วยตัวเองเลยน่าจะดีที่สุดครับ ยังไงก็หาของให้ได้ครบๆเร็วๆราคาไม่แพงแล้วกันนะครับ :D

3. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ก็จะบอก ถ้าเก็บกด นัก ก็ระบายออกมา กรูจะฟังมรึงเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้