ขอสงสัย แอร์ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Manee B., 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    มีขอสงสัยว่า แอร์ของR11 เมื่อปิดแล้วยังจะมีลมออกที่เท้าอีกหรือเปล่า และพัดลมยังทำงานอยู่อีกไหม เพราะของผมเป็น ขอความรบกวนผู้รู้แนะนำให้เห็นด้วยนะครับ

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ถ้าปิดแอร์แล้ว มันก็ต้องไม่ทำงานจิครับ

3. Manee B.

271
    0
    0
    ก็นั่นซิครับ แต่ของผมยังมีลมออกที่เท้าเลย เป็นลมอย่างเดียวไม่มีความเย็นเลยครับ

4. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ผมออกเท้าน่ะ พอปิดปุ๊บ ออกเท้าสักพัก แร้วก็ม่ะอ่ะออกแระ

5. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แล้วไม่ทราบว่าก่อนปิดแอร์ตั้งโหมดให้เป่าเท้าอยู่ก่อนป่าวคับ................ผมไม่ค่อยรู้สึกเพราะใส่รองเท้าผ้าใบขับตลอด............อิอิ

6. Manee B.

271
    0
    0
    ไม่หล่ะครับ เปิดไว้บนอย่างเดียวตลอด

7. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    R11 เป็นแอร์ดิจิตอลนะครับ ถ้าเปิดระบบ Auto ไว้ ตอนเช้าๆ หากอากาศภายนอกอุณหภูมิต่ำกว่าที่เราตั้งไว้
    ระบบจะเปิดให้มีลมเป่าที่เท้าของเราด้วย เพื่อเพิ่มความอบอุ่นครับ แล้วพอวิ่งไปสักพักก้อจะเปลี่ยนมาเป่าตรงหน้าเองครับ
    แต่ถ้าหากว่า OFF ระบบแอร์แล้วยังมีลมเข้ามา แสดงว่า ตัวกระเดื่องที่บังคับทศทางลมอาจจะหลุดหรือหัก ทำให้
    มีลมจากภายนอกเข้ามาในห้องโดยสารได้ครับ งานนี้ต้องถอดออกมาตรวจสอบครับ ถอดชุดพัดลมทางฝั่งซ้ายเลยครับ

8. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    พี่คับแล้ว ถ้าเปิดแอร์แล้ววิ่งไปสักระยะจะมีเสียงฉ่าๆๆประมานสักแปประ15วิได้แล้วก็ตัดเงียบ แล้ววิ่งอีกครึงชม.ก็มีอีกแล้วก็ตัด แต่แอร์ยังเย็นอยู่นะคับ แบบนี้ปรกติมั๊ยคับ

9. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    เสียงที่ว่า น่าจะเป็นเสียงน้ำยาแอร์กำลัง feed นะครับ แบบนี้ปรกติครับ

10. Manee B.

271
    0
    0
    off แล้วนะ แต่เหมือนพัดลมทำงาน และเป่าแต่ตรงเท้าด้านล่าง ขอบคุณทุกข้อความนะครับ จะลองเช็กดู

11. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ไม่รู้แล้วหละ รถผมแยกสวิทซ์พัดลมออกมาจาก แผงควบคุมแอร์แล้วหละ
    ตอนที่ซื้อมือสองมา เจ้าของเดิมเค้าทำไว้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ก็เลยเลยตามเลย :D

12. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เมื่อวานเห็น R11 สีดำ จอดอยู่ทางไปโชคชัย ไม่รู้ใช่คณเจฟป่ะ

13. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    แล้วแอร์ ขอ R11 ตอนกลางวัน ไม่ค่อยเย็นต้องเปิดเบอร์ 3 ท่านอี่นเคยพบปัญหานี้ไหม

14. jeff03

610
    1
    0
    ไปตอบในกระทู้รวมผลคนโคราชแล้ว อิ อิ ... :D

15. jeff03

610
    1
    0

กลางวันนี่ ร้อนกันทุกคันแหละมั๊งครับ บ้านเราแดด โค-ตะ-ระ แรงเลย :sad:

16. Manee B.

271
    0
    0
    ใช่ เดี่ยวนี้กลางวันร้อนมาก แล้วแอร์เราจะรับได้ไหมนี่

17. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    พี่เปิดปุ่มให้อากาศภายนอกเข้ามาหรือเปล่าครับ อยู่ตรงข้างปุ่มไล่ฝ้าของแอร์อะครับ
    ของผมล้างตู้ แล้ว ปิดหน้าต่างส่วนผสมอากาศของฮีตเตอร์ไปเลย แดดร้อนๆเปิด 27 องศาก็เอาอยู่ครับ

18. jeff03

610
    1
    0
    สงสัยผมต้องล้างตู้บ้างแล้วหละครับ เพราะกลางวันนี้บางที่ 24 ยังเอาไม่ค่อยอยู่เลย ... :cry:
    ขนาดฟิล์มรถผม 80% ปรอท รอบคันเลยนะ แต่ด้านหน้า 60% ดำมากมองไม่เห็นอ่ะ :D:D

19. Manee B.

271
    0
    0
    ปิดทุกปุ่มแล้วครับ แต่พอกด off ปุ๊บ มันทำงานต่อโดยการเป่าเท้าทันทีเลยโดยอัตโนมัติ

20. Manee B.

271
    0
    0
    ล้างตู้แอร์ แพงไหม กลางวันเปิด 22 องศา ยังแทบจะไม่เย็นเลย ที่ไหนทำดีบ้าง ไม่อยากต้องทำต่อเนื่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้