ถามเรื่องสวิตซ์ปัดน้ำฝนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย simmax, 20 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. simmax

simmax New Member Member

40
    1
    0
    อยากทราบว่าพี่ๆท่านใดเปลี่ยนสวิตซ์ปัดน้ำฝนเป็นแบบหน่วงเวลาบ้างครับ อยากทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ แปลงยากไหมครับ เป็น nv ตอนเดียว ขอบคุณครับ:)

2. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบ อยากรู้เหมือนกาน

3. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D......มารอด้วย

4. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ตัวและประมาณ 800 บ. คับ

เปลี่ยนทั้งคอเลย (ก้านไฟเลี้ยวด้วย)

มันจะเป็นหน่วงเวลามาในตัวเลยคับ

ไม่ต้องแปลง ถอดใส่ได้เลย

5. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    แล้วเอารุ่นไหนมาใส่ได้พอดีแบบไม่ต้องแปลงครับ พอจะมีขายไหมครับ แล้วต้องวายสายใหม่ไหมครับ มีรูปไหมครับ ขอบคุณครับ

6. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D .....เอของ van ก้มีหน่วงนะ

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เนื่องจากตัว relay ในวงจรปัดน้ำฝนได้ถูกออกแบบให้สามารถปรับเวลาการหน่วงจังหวะได้อยู่แล้ว
    แต่ขาดแค่ตัวปรับที่ก้านปัดน้ำฝนแค่นั้นเอง
    เราจึงสามารถนำเอาความต้านทานชนิดปรับค่าได้มาต่อเพิ่มในวงจรเดิมได้

เพิ่ม volume ชนิดปรับค่าได้ ขนาด 10K -20K เข้าไป 1 ตัว
    ก็จะสามารถหน่วงเวลาได้ 3-20 วินาที

งานนี้แนะนำคุณไวรัสX ทดลองด่วนเลย อิอิ

8. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    เด๋วว่างๆผมจะลองรื้อมาดู แล้วมาลงให้เพื่อนๆNV ใด้ชมกันนะครับ ขอบคุณท่านGolf-GTIที่จุดประกายความคิดให้ผมอีก คราวที่แล้วผมเองยังทำไม่เสร็จเลย ที่ท่านได้แนะนำเรื่องฝาถังน้ำมัน เนื่องจากผมยังหาเดือยของ nv van ที่ล็อกฝาไม่ได้เลยครับ ใครมีขายหรือมีที่ไหนขายช่วยบอกทีครับ เอาฝาถัง van ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้