จะวางเครื่องใหม่ครับแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย beerfreedom, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beerfreedom

beerfreedom New Member Member

15
    0
    0
    อยากทราบราคาอ่ะคับและวางเครื่องตัวไหนดี

จบราคาที่เท่าไหร่วางเครื่องเสร็จ

ไม่ต้องเอาแรงมากก็ได้คับเอาไว้ใช้งาน

มีอู่แนะนำก็ดีคับขอบคุณมากคั้บ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    sr20vvl อีกเสียงครับ จบประมาณ50000+ แรงพอประมาณไม่จุกจิก ขับในเมืองสนุก
    sr20det เกียร์ a/t-m/t จบประมาณ50000+ แรงขึ้น ไม่จุกจิก ขับในเมืองไม่สนุก

4. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    VVL

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

เอ่อ..ถามเป็นความรู้หน่อยครับ...ไอ้เครื่อง vvl นี่มันยกมาจากรถรุ่นไหนอ่ะครับ...
    ผมอยู่บ้านนอกครับ...อิอิอิ แถวบ้านมี P11 วิ่งอยู่ 4 - 5 คันเองครับ...แหะ ๆ
    เผื่อประเหมาะเคราะร้ายยังไงจาได้เตรียมหาไว้ได้ทันครับ...

6. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    จาก P11 เลยอะครับดีที่สุด เพราะของผมก็เอามาจาก P11 ^v^

7. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    SR 20 vvl ก็มาจากพรีมีร่าบอดี้ P11 ตรงรุ่นที่ญี่ปุ่นเลยคับถ้าได้มาครบๆวายจบก็ใช้ลืมไปเลยหละ...อิอิ

8. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เนียนๆ เหมือนสเปคโรงงาน

9. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    vvl เลยคับ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    VVL เลย เยี่ยม สบายๆสุดๆ

11. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    .....SR 20 WL ดูกันตรงไหนครับ ...P 11 ของผมเห็นเขาเขียนในป้ายอลูมิเนียมตรงบริเวณตัวถังด้านใน ว่า SR 20 (DE) ....มันคือรุ่นอะไรครับ ....

12. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    หาเผื่อด้วยคนนะ VVL เนี่ย ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน

13. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    แต่อีกทางหนึ่งก็คือวาง SR20de เซียงกงก็เเหล่มเเล้ว เเรงกว่าสเปคไทยนิดหน่อย

14. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ไหน ๆ จะวางแล้วเล่นเครื่องตัวเมืยไปเลย ( มีหอยไง ) อิอิ แล้วแต่ชอบนะคร้าบ...........อิอิ

15. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ยิ่งได้แบบยกหน้าตัดมาเลย ยิ่งแหล่มครับ

16. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ถ้าใครจะเอาเครื่อง VVL เค๊าว่าเต็ดด้วย เดี๊ยวจะบอกลายแทงให้
    ผมไม่เอาแล้วตอนแรกกะว่าจะลงในโตต้า แต่กลัวไม่จบเรื่องเพลา
    เพราะมันต้องตัดต่อจากเพลา2ชุดรวมถ่วงบาลานซ์ด้วย เบ็ดเสร็จ
    ค่าเพลาอย่างเดียวก็เจ็ดแปดพัน
    ตอนนี้ตามหาBeam ขับ4 มาทำขับ2 ทอร์คต้นสะใจดี ยังไง
    ก็ถูกกว่า 2ZZ ที่อยากได้ แต่ม้าพอๆกัน190กว่าตัว

ลองขับVVLดูครับของครบ-ทำจบ แล้วจะชอบ

17. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ....ใช่เลยครับ....ถ้าจะเล่น SR20NEO VVL +เกียร์CVT ซื้อตัดมาทั้งครึ่งหน้าไปเลยครับ...จบบริบูรณ์....ที่บางนามีอยู่...เปิดมา 65,000.- ค่ายกเครื่อง..ย้ายสาย...ก็ประมาณ 5,000.-7,000.-.......สมบูรณ์แบบ...ยกเว้นต้องแปลงABS แต่ได้ถุงลมด้วยเป็นAccessories""""อิอิอิอิอิ...........แต่ถ้าชอบแรงก็ฝาแดง SR20DETไปเลยครับ...แถมหอย.......55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้