เนียนต่างกันมากหรือป่าว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เทียบความเนียนระหว่าง ฝากระโปรงคาร์บอนไฟเบอร์ ระหว่างพวก spoon กะ Yatt นั่นต่างกันมากหรือป่าว

1. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถ้าจะจ้องแบบจับผิดเลยมันก็ต่างกันแน่นอนครับ นอกจากการวางลายแล้วสารที่ใช้เคลือบก็ต่างกันครับ แต่ก็ต้องยอมรับในเรื่องของราคามันด้วยล่ะครับ แต่ไม่ว่าจะเป็นงานไหนก็รับรองว่า.. เบา หล่อ เท่ห์ แน่นอน :D

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เท่าที่ดูใส่กันก็ไม่ต่างกันเท่าไรครับ
    สำหรับผมนะครับ

4. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    เฮียเปลี่ยน จาก 171 มาเล่น HONDA หรอ

5. ในรูปนี้งานของอะไรครับ

6. พอดีได้มาอีกคันคับ

7. ถ้ามีงานให้ ก๊อป จะไม่ต่างกันมากครับ คุ้มกว่าไปซื้อของนอก

แต่ถ้าให้ปั้นใหม่ขึ้นมาเอง จะไม่เหมือน และมิติไม่ได้ครับ กัดฟันซื้อแท้ดีกว่า

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มันอยู่ที่กำลังเงินอะครับ เงินน้อยก็เทห์ ได้ เงินมากก็ไฮโซ อิอิ

9. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ของนอกเนียนกว่าแน่นอน แต่เนียนกระเป๋าต้องyatt

10. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ความเนียนน่าจะต่างกันบ้างนะครับ(ดูอย่างละเอียด)ถ้าดูแบบเดินผ่านหรือเห็นระยะห่างก็ไม่ต่างครับ
    แต่ราคาก็ต่างกันมากครับ(ของมือ1นะครับ)
    วัดกันที่ความรู้สึกของเราแล้วครับใส่ SPOON โดนอะไรแล้วจะทำใจได้ไหม
    งานร้าน Yatt ก็เห็นคนใช้กันเยอะนะครับ
    ถามใจตัวเองเลยครับถ้าชอบซื้อเลยครับ รถเราเงินเรา

11. เท่าที่เคยใช้มา เอาตามความคิดของผมก็แล้วกัน
    ผมว่าของ Yatt เนียนกว่าของ Spoon ครับ ของ Spoon บางอัน
    ส่งออกมาขาย งานชุ่ย ๆ ก็มี บางอันเห็นรอยต่อผ้าชัดเจนเลย ใช้
    นาน ๆ ผ้าก็ซีดเหมือน ๆ กันครับ ของนอกโดนแดด โดนความร้อน
    ก็เป็นคลื่นเหมือน ๆ ของบ้านเราแหล่ะครับ ไม่แตกต่าง ของ Yatt
    ซื้อมาใช้แล้ว งานก็เข้ารูปดี ลายผ้า การเคลือบ ถือว่าดีมากครับ

ที่พูดเนี่ย ใช้มาทั้งของไทย ของนอก Yaris , Yatt , J's ใช้มาหมดแล้ว
    ก็ไม่เห็นว่ามันจะดีกว่ากันตรงไหน จากประสบการณ์ส่วนตัวน่ะครับ

12. MOJOJOJO

MOJOJOJO New Member Member

59
    0
    0
    อาจจะต่างกันแบบนี้ ลองดู Clip นี่ครับ การทดสอบฝาคาร์บอน

[media]http://www.youtube.com/watch?v=3ZJUCs4Djl0[/media]

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:15:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:15:26 ----------

อาจจะต่างกันแบบนี้ ลองดู Clip นี่ครับ การทดสอบฝาคาร์บอน

[media]http://www.youtube.com/watch?v=3ZJUCs4Djl0[/media]

13. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ทดสอบ ได้ โหด มาก คับ

14. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    จัดไปเพื่อน เอาให้สุดกว่า 171 เลย

ปล. ไม่ลองถาม Champ ดูล่ะ ว่ามันทำร้านไหน สวยโครตๆ อยากกะงานนอก

15. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ถ้าในไทย คงต้องยกให้ Yatt มั้งครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้