ครอบ "เบรคมือ EK9 TYRE R"

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 29 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ที่ ไม่มีที่ท้าวแขน สำหรับ หลบ ลูกบิด สามเหลี่ยม
    เบาะ RECARO SR3 TYRE R

ไม่ทราบมีใครใส่ อยู่กันบ้างครับ ใส่แล้ว ขนาดพอดี
    กับ ครอบแบบมี ท้าวแขนอันเดิมหรือ ไม่ครับ

แล้ว รุ้สึก โล่ง ๆ เวลาไม่มี อะไรท้าวแขนไหมครับ:)

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ใส่อยู่ รู้สึกโล่งๆอยู่เหมือนกันตอนแรกไม่ค่อยคุ้น
    เพราะปกติจะชอบใช้มือขวาข้างเดียวจับพวงมาลัย
    มือซ้ายจะอยู่ที่ท้าวแขน สุดท้ายตอนนี้เปลี่ยนมาจับพวงมาลัยสองมือแล้ว

ปล ข้อดีอีกอย่างของการไม่มีที่ท้าวแขนคือ
    มันทําให้ใกล้ชิดกับคนนั่งข้างๆมากขึ้นเหมือนไม่มีอะไรมาขวางกั้น :cool:

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    พอดีครับ ใช้ไปเเล้วจะชินเองครับ

4. WITSANOWA

953
    23
    0
    ถามต่อครับ

1. ถ้าเป็นเกียร์ ออโต้ใส่ได้ไหมครับดัน ซื้อมาแล้ว ลืมถาม
    ซะด้วย........

2. ผมลอง ทาบดูมันใกล้เคียงของเดิมมากครับ

3. ถ้าใส่ได้ ..ต้องถอดฝาครอบเกียร์ ออโต้ด้วยไหมครับ
    หรือ ถอดเฉพาะ ท้าวแขนอันเดิมเอย่างเดียว

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

5. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ตอบ..

:):):):)

6. WITSANOWA

953
    23
    0
    ถ้าจำไม่ผิด ครอบเกียร์ จะสีเทาอ่อน สี่เหลี่ยม นอกนั้น
    จะเป็นสีเทาดำเข้ม เหมือนกันครับ เด้วไปดูใหม่อีกที

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ทุกท่านที่มาแนะนำครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้