เวลาวิ่งเฟืองท้ายอีโว3สั่นครืนๆๆๆ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย jojo13_99, 6 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jojo13_99

jojo13_99 New Member Member

13
    0
    0
    ทำยังงัยดีครับพี่น้องวิ่งไม่นิ่มเลยครับช่วง45-85ถ้าวิ่งเกินร้อยนิ่งอยู่ครับพอรอบลงมาตำก็เริมสั่นครับมีปัญหาตลอดแก้ไม่จบและก็อยู่ต่างจังหวัดด้วยครับว่าจะเก็บตังเปลี่ยนเกียร์กับเฟืองท้ายทั้งชุดเลยดีมั้ยครับเผื่อมันจะดีขึ้นช่างบ้านผมก็ไม่ค่อยถนัดเท่าใหร่ครับอะไรบางตัวเสียก็ต้องแปลงใส่เอานะครับพี่ๆมีอะใหล่มั้ยครับผมอยากได้เกียร์กับเฟืองท้ายเอาเป็นชุดนะครับรบกวนหน่อยนะครับผมก็ลองถามๆที่เค้าขายกันอยู่ครับพี่ๆพอมีบ้างหรือเปล่าครับขอราคาด้วยนะคับ0814053121ชื่อธนาครับ:cry::cry:

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องเสียง ไม่ได้ยินตอยลำบาก
    น้องแน่ใจแล้วหรือว่ามาจากเสียงเฟืองท้าย
    ถ้ามาจากเสียงเฟืองท้าย แก้ที่ปลายเหตุ ก็ยัดน้ำมันเกียร์ เบอร์140 ลงไป ก็จะเงียบลง แต่ไม่ใช่วิธีที่ถูกต้อง

ส่วนเกียร์ 1-3 ตอนนี้หายากมาก เมื่อวานไปเอาเกียร์อีโว2 มาลูกละ 12,000 บาท สภาพไม่สวยด้วย

เสียงที่มาได้อีกคือ
    1. บาลานท์ชาร์ฟผิดปกติ ซึ่งเสียงจะตรงกับลักษณะที่น้องเล่ามา
    2. เสียงจากคลัตซ์ ซิ่ง

3. jojo13_99

13
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

ผมกำลังจะเปลี่ยนแล้วครับตังก็ไม่ค่อยมีอยู่ดูในตลาดสดของแต่งนะครับมีอะใหล่อีโวขายด้วยนะครับจะซื้อดีมั้ยครับ16500บาทมีเกียร์เฟืองท้ายเพลากลางและเพลาข้าง4เส้นหน้าหลังครับต้องเสี่ยงดวงหรือเปล่าครับไม่มีเวลาไปดูของครับเห็นแต่รูป:confused:

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องซื้อ-ขาย ของใน อินเตอร์เน็ท แนะนำ ต้องระวังให้มากครับ
    ส่วนในหน้าซื้อ-ขาย ทางสมาชิกของชมรม ไม่มีคณะกรรมการของชมรมท่านใดทำธุรกิจในชมรม Evolution Thailand ครับ
    ทุกคนทำชมรม เพื่อส่วนร่วม
    ฉะนั้นการตัดสินใจซื้อ-ขาย ในหน้าซื้อขาย ต้องอยู่ที่ดุลพินิจของผู้ซื้อ - ขาย เท่านั้นครับ
    เพราะ คณะกรรมการชมรม ไม่มีท่านใดมีส่วนได้-เสีย ในเรื่องซื้อ-ขายครับ

แนะนำแบบเป็นกลางๆ น้องต้องมาเห็นของด้วยตา ถึงจ่ายเงินดีกว่าครับ
    ถ้าไม่เห็นของถือว่าเสี่ยงครับ

5. jojo13_99

13
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

ตังก็มีแค่ก้อนเดียวเองเพราะผมซ่อมคันนี้จนกระเป๋าแบนแล้วครับแต่ใจก็ยังรักเหมือนเดิมเวลาก็ไม่ค่อยมีรถก็เสียอีกถ้าได้แจ่มๆสักชุดคงจะดีนะพี่ แล้วเกียรอีโวสองยังอยู่มั้ยครับพี่ขอสักชุดได้มั้ยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้