รบ ด้วยคับ ใครพอรู้จักช่างบ้าง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย B2_is_korat, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B2_is_korat

B2_is_korat Member Member

149
    0
    16
    รบ ด้วยคับ ใครพอรู้จักช่างบ้างคับ พอดีรถผมมันมีน้ำมันไหลอกกมาจากดุมล้อหลังด้านขวา ดูแล้วไม่ใช่น้ำมันเบรกแน่ๆ
    ใครพอรู้จักร้านดีๆ บ้างคับ แล้วมันน่าจะเป็นเพราะอะไรคับ:D

รบกวนหน่อยน่ะคับ >>ขอบคุณคับ<<

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อยู่แถวไหนล่ะคับ เพื่อพี่น้องเราในที่นี้จะได้แนะนำถูกอ่ะคับ

3. B2_is_korat

149
    0
    16
    ตัวผมอยู่คอลง6 แต่รถจอดอยู่ลาดกะบังคับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up..

ถ้าไม่ใช่น้ำมันเบรค ก็ต้องเป็นน้ำมันเพลาท้าย สิครับ ลองเช็คซีลดูก่อนไหมครับ หรือไม่ก็เข้าอู่ที่เค้ารับทำช่วงล่างเลยครับ ยังงัยก็ต้องซ่อมเปลี่ยนอะไหล่อยู่ดี หรือไม่ก็ขึ้นแม่แรงทำเองเลยครับ.......ยังงัยก็รอความคิดเห็นท่านอื่น ๆ อีกละกันครับ.......

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

5. B2_is_korat

149
    0
    16
    ขอบคุณคับไปทำมาแล้ว หมดไป2300บ. เป็นกะซีนเพลาข้างแหละคับ

แล้วอีกเรื่องคับ ไฟท้ายรถผมมันแตกข้างนึงไฟท้ายแต่งแบบ ขาว-แดง ง่ะคับ ข้างเดียวมันมีขายมั้ยคับพี่ๆ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

เท่าที่รู้นะครับ ไม่มีครับ เพระผมก็เคยแตกเหมือนกันครับ ต้องซื้อสองข้างครับ แล้วของพี่แตกข้างไหนล่ะครับเผื่อผมมี แต่จำไม่ได้ว่าข้างไหนต้องกลับไปดูที่บ้านครับ......

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

7. B2_is_korat

149
    0
    16
    แตกข้างขวาคับ ไปซื้อมาใส่ใหม่แล้วคับ 1300บ./คู่ ขอบคุณคับ

8. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

น่าจะซื้อแบบหลอด LED มาใส่นะครับ สวยกว่าเยอะเลยครับ...เสียดายจัง...

+++++++++

9. B2_is_korat

149
    0
    16
    55 พาดไปแล้วพี่เพิ่งไปเหงมา สวยดีคับแบบled

10. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

กะว่าจะไปซื้อมาใส่เหมือนกันครับแบบ LED วันนั้นผมไปที่วรจักรว่าจะซื้อมาใส่ซะหน่อย ไม่แพงด้วยครับ ราคาแต่ละร้านไม่เท่ากันตั้งแต่ 1,200 - 1,600 บาท (ราคายังไม่ได้ต่อรองนะครับ) แต่ไม่มีมือถือของแล้วครับเลยไม่ได้ซื้อมา แต่เฟิรม์ว่าสวยมากมายครับ...

+++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้