อยากทราบสูตร ไล่ เม็ด อ่ะ คับ ช่วย ตอบหน่อย น่ะ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย earthbkk, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earthbkk

earthbkk New Member Member

93
    2
    0
    คัย มี ไอเดีย ไล่เม็ด เจ๋งๆๆ

ลอง โพส ดูน่ะคับ

ของ ผม ใส่ล้อเเม็ก14 อ่ะ

ไม่รุ้ว่า จะไล่เบอร์ อ่ะ ไร ตอนนี้ วิ่งได้ เเค่ 95km/h เอง

อ่ะ

อยากทราบ มากก

ช่วย ตอบหน่อย น่ะคับ

2. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    - - วิ่ง ได้ 95! เวงกำ เดิมๆ วิ่งได้ 110 งง เลยนะเนี้ย
    ผมดูจากรถ พี่แล้วไม่ได้จะหนัก อารายย นะ ผมว่า
    แล้ว ตอนนี้พี่ ใส่ เม็ดไรอยู่อ่ะครับ หรือ ว่า เดิมๆ
    อะ แล้ว ใช้ น้ำมัน อาราย อ่ะ ครับ

3. earthbkk

earthbkk New Member Member

93
    2
    0
    น้อง คับ พี่ มั่ว เม็ด อ่า น้อง เอ้ยย

ใช้ น้าม มัน 91 อ่ะ

คือ เเบบ ว่า ตอนนี ้ไม่ มี ตัง ไง ก็ เลย มั่ว เม็ด ไป ก่อน

รอ เก็บ ตัง เเล้ว ซื้อ พี่ กั วไล่ เม็ด ผิด อ่ะ เลย มา ถาม เนี่ย

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไล่ เขมาที่ท่อ ครับ
    เปิดกรองออก ตั้งขาตั้ง คู่
    สตาร์ เครื่องยนต์ ตอนนี้ท่อจะดังครับ
    ตั้งใจ บิดคันเร่ง ค่อยเร่งไปจนสุดรอบ สังเกต เขมามาเพรียบ
    เริ่มเบา คันเร่ง แล้วบิดเร่งแรงๆ สัก3-4 ครั้ง
    สังเกตุ น้ำมันจะหมดเร็ว เดินรอบเบาสักพัก ดับเครื่องยนต์
    ใส่กรองกลับคืนเหมือนเดิม
    ปล ไหนๆก็เอากรองออกมาแล้ว ดูว่าดำหรือเปล่าวถ้ากรองกระดาษมันดำก็เปลี่ยน ซะ
    ถ้าไม่ดำก็เอาไปเบา กรองให้สะอาด
    ส่วนกรองที่มันเป็นฟองน้ำก็เอา ซักน้ำมันเบนซิน ซะ
    รอให้แห้งประกอบกลับตามเดิม

ลองดูดิ อิ อิ อิ เดิม 2 ปียัง 110 เลย

5. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ผมมีสูตร ต้น-ปลาย ตุ้มหนัก 10 กรัม เบอร์ 11 จำนวน 6 เม็ด ได้ทั้งล้อ 14 และ 17 ครับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จัดไป ครับ

7. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    เดิมๆ ไม่เปลี่ยน + แต่งอะไรเลย ของผมเบนซิน 95 ได้ 110 ถ้าโซฮอล์ 95 เหลือ 100 นิดๆ เต็มที่ได้ไม่เกิน 105 ครับ

8. GAUSS

4,354
    50
    48
    คลิกลูกโชไม่วิ่งสู่ลูกเดิมยืดชักได้ปะ ยืด6มม กระแทกแล้วลอย ระวัง ก้านคดนะ ขอบอก แต่รถเรายืด 4 มม ลูกโช วาวโช คาบู เอนโปร เม็ดเหลี่ยม8-10 เฟื่องท้ายลดลง1ฟัน กล่องแตง ลืมบอกแคมกลึงขึนใหม่ ท่อ......... ต้นดีสุด สุด ปลายพอได้ 400เมตร วัดไมค์โชได้153 แต่เสียอย่างเดีนวเครืองร้อนง่าย ลับสุด

9. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
  10. Project_L

873
    8
    0
    เหอๆ พี่เก๊า โหด งุงิ
    ยืดชักอย่างเดียว ก็ จี้ โซเดิมๆ ได้แล้วมั่งเหอๆ แต่ ต้น หาย บางเลย

11. nattabird

nattabird New Member Member

2
    0
    0
  12. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    โซนิครุ่นเก่า ผมว่าปลายไม่ค่อยมีนะ คลิกผมวิ่ง 115(ไมล์คลิก) มันยังตามไม่ทันเลย แต่โซนิคใหม่ ไวมาก คลิกตามไม่ทัน..

13. Project_L

873
    8
    0
    - - ลองใหม่เอาป่าว ลูกเพ่ เดียวหา โซ เก่าๆ มาลอง อิอิ

14. GAUSS

4,354
    50
    48
    เจอในกระทู้ เลยเอามาฝากนะช้าง ไม่ได้เขียนเอง

15. Project_L

873
    8
    0
    งับ อิอิ

16. nocalorie

nocalorie New Member Member

29
    0
    0
    ตามนั้นครับ ผมใส่อยู่ ได้ปลายครับ ลองดูนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้