รบกวนถาม เกี่ยวกับ แร็คพาวเวอร์ ใส่หน้าแหลมครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย Nane92, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nane92

Nane92 New Member Member

52
    0
    0
    คืองี้ครับ หน้าแหลมผมเนี่ย ไม่มีพวงมาลัย พาวเวอร์ครับ

จึงอยากหามาใส่ ไอแร็คพาวเวอร์ตรงรุ่นก็ราคาแรงมากๆอะครับ

ไม่ทราบว่ามีพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านไหนมีเอาแร็คพาวเวอร์ของรุ่นอื่นมาแปลงใส่บ้างมั้ยครับ

แล้วใช้ของรุ่นไหนแปลงกัน ราคาประมาณเท่าไร รบกวนด้วยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. But 141

But 141 Guest

0
    0
    0
    (หัวอกเดียวกัน)

3. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

อ่าพี่ๆท่านไหนพอทราบ ช่วยบอกเพื่อนผมหน่อยน่ะครับ ตอนนี้มัน "ทรมาน"มากมาย อิอิ :D:D:D

4. nongthawat

nongthawat New Member Member

28
    0
    0
    เอาของเซฟิโร่a31มาใส่ครับ แปลงใส่ได้ใช้งานได้ดีด้วย ค่าของตัวแร็ค และค่าทำพร้อมติดตั้ง ไม่น่าเกินหกพันบาท ผมว่านะ ลองไปหาของเชียงกงดูครับ ค่อยๆซื้อ เก็บทีละชิ้น อิ อิ

5. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ผมโดนตรงรุ่นถอดจากหน้าตัดรถไป 8500 บาทไทย

6. Nane92

52
    0
    0
    ขอบคุณทั้ง 2 ท่านด้วยน่ะครับ

ไอแร็คของ A31 เนี่ย ไม่ทราบพอรู้มั้ยว่า แปลงยากง่ายแค่ไหนครับผม แล้วสิ่งที่ต้องซื้อมีอะไรบ้างครับ รบกวนนิดนึงคับผม

ส่วนแร็คตรงรุ่น ตามที่ พี่ด้านบนบอกเลยครับ 8500 ราคาแรงได้ใจจริงๆ เลย เหอๆ

ปล.......... มีท่านไหนใช้แร็คพาวเวอร์ของรุ่นอื่นอีกบ้างมั้ยครับผม รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

7. But 141

But 141 Guest

0
    0
    0
    ผมเคยถามอู่แถวๆพระประแดงเขาบอกค่าทําพร้อมของราคาประมาณ 4000-5000 บาทคับ แต่ผมก็ยังไม่ใด้ทําเพราะยังไม่ว่าง อ้อนี้ครับที่อยู่และเบอร์ 109/38 ถนนสุขสวัสดิ์66 (081-4097571 อู่อ้น) ลองโทรคุยแล้วกันคับ

8. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

อ๋อ พอดีเพื่อนผม อยู่ หาดใหญ่ อะครับ เหอๆ แต่ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูล ครับผม :D:D:D

9. samasun_007

samasun_007 New Member Member

35
    0
    0
    ผมสั่งที่เชียงกงศรีสยาม ที่ฉะเชิงเทรา ราคา4500 ตรงรุ่นเป๊ ผมก็ใช้อยู่:)แต่ค่าใส่ไม่รู้เพราะผมทำเอง

10. Nane92

52
    0
    0
    พอจะทราบขั้นตอนการแปลง แร็คของA31 ใส่หน้าแหลมมั้ยคับ เดี๋ยวยังไงผมอาจจะรบกวนโทรไปสอบถามวิธีการไม่ทราบว่าพอจะทราบขั้นตอนมั้ยครับผม

--------------------------------------------------------------------------------------------------

ตอบคุณ But 141

ก็เหมือนเพื่อนผมมาตอบอะครับ ผมอยู่ หาดใหญ่ จ.สงขลาคับ เหอๆๆๆแต่ขอบคุณมากเลยคับสำหรับข้อมูล

--------------------------------------------------------------------------------------------------

ตอบคุณ samasun

ไม่ทราบว่าถ้าตรงรุ่นเลยเนี่ย แล้วเอามาใส่เอง ยากมากมั้ยครับ รบกวนบอกด้วยขอบคุณคับ

ตอนนี้ก็ขออนุญาติ หาข้อมูลก่อนน่ะครับ เพราะที่ผมไปถามร้านอะไหล่ใน อ.หาดใหญ่ แร็คเดิมของ TT141 เค้าบอกมา 8500 อะครับผม ก็เลย มองๆดูตัวอื่นอยู่ แต่ แร็ค A31 เนี่ยหาไม่ยาก แต่ผมไม่ทราบว่าต้องแปลงเยอะมั้ยและขั้นตอนเป็นยังไง แปลงตรงไหนบ้างครับ

เฮ้อ เหนื่อยใจ และเหนื่อยกาย(เพราะพวงมาลัยทามมาดา !?!?!?!? )

11. samasun_007

samasun_007 New Member Member

35
    0
    0
    1.เอาเปนว่าจุดยึดใช้ของเดิม(ตัวประกบแล็ค,ยางเกาะแล็ค)
    2.ยอยกากะบาทแล็คขนาดจะไม่เท่ากันแต่ไม่ต้องห่วงเพราะของเพาเวอร์จะมีมาให้
    3.การเดินสายน้ำมันเพาเวอร์ก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอย่าให้ไปพาดส่วนที่ร้อนจัดและเสี่ยงต่อการกระแทก
    4.อีกอย่างคือขนาดของลูกหมากแล็คอาจจะไม่เท่ากันถ้าอันที่ติดมากับแล็คใหม่เข้ากับเบ้าคอม้าไม่ได้ก็ถอดทั้งแขนของเก่าใส่ได้
    5.โดยรวมๆไม่มีอะไรซับซ้อนลองเทียบของเก่ากับใหม่ดูมันจะใส่กันได้เกือบหมดว่าแต่รถคุณเครื่องตัวไหนคับจะได้แนะนำถูก

12. AekAE110

2,223
    25
    48

ครับผม ขอบคุณสำหรับขั้นตอนต่างๆน่ะครับผม

[ตอบแทนเพื่อนน่ะคับ] = ของเพื่อนผม เครื่อง 3T คับ 1.8 คาร์บิว คับผม :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้