evo2 สต๊าดไม่ค่อยติดอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nco342, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nco342

nco342 New Member Member

19
    0
    0
    ขอถามพี่ๆครับ คือเวลาสต๊าดจะเงียบไปเฉยๆ ต้องบิดกุญแจ2-3ครั้ง ถึงจาติดอ่ะครับ
    เปลี่ยนถ่านไดร์สต๊าดแล้ว และก็เปลี่ยนตัวออโต้สต๊าดแล้ว ตอนอยู่ที่ร้านช่างสต๊าดอย่างไงก็ติด พอออกมาอยู่กับเรา เป็นตลอดเลยครับ เป็นมาได้สัก2 เดือนแล้วครับ แก้ไขอย่างไรดีครับ:cry::cry:

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองรื้อสวิตซ์กุญแจ กับ รีเลย์ใต้คอพวงมาลัย ออกมาตรวจสอบครับ

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    รถผมเคยเป็นอาการคล้ายๆ แบบนี้ หายังไงก็ไม่เจอ สตาร์ทแล้วเงียบ อีกสักพักถึงจะสตาร์ทได้ ลองมาหลายอย่างไม่หาย สุดท้ายเปลี่ยนแค่สายแบต หายเป็นปลิดทิ้งครับ

4. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ถ้าแบตเก่าไม่ได้เปลี่ยนนานแล้วลองเปลี่ยนแบตดูก่อนก็ได้ ผมเคยเป็นอาการสตาร์ทติดยากบางทีสตาร์ททีเดียวติดเลย บางทีต้องสตาร์ทหลายทีกว่าจะติดเป็นอาการสตาร์ทแล้วเงียบ บางทีสตาร์ทหลายทีก็ไม่ติด ก็แก้ไปแก้มาใส่รีเลย์ช่วยสตาร์ท เปลี่ยนถ่านในไดสตาร์ท สุดท้ายก็มีอาการสตาร์ทแล้วเงียบอีก พอดีแบตเก่ามากแล้วด้วยเลยเปลี่ยนแบตทีเดียวหายไม่เป็นอีกเลย

่ถ้าแบตยังใหม่อยู่อาจจะไม่ได้เป็นที่แบตแต่บางทีแบตใหม่ๆก็เสียหรือเสื่อมได้เหมือนกัน
    :confused::confused::confused:

5. nco342

nco342 New Member Member

19
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ อาการผมเป็นแบบนี้เลยอ่ะครับ แบตใช้มาปีแล้วครับ เดี๋ยวลองเปลี่ยนแบตดูครับ แล้วจามาเล่าอาการให้ฟังอีกทีครับพี่น้อง:);)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้