แนะนำสถานที่ท่องเที่ยว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย โตโต้, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆในคลับ ท่านใดที่ชอบท่องเที่ยว ผมว่ามันคงจะดีนะครับ ถ้าเราจะสามารถมาแบ่งปันกันได้ว่าที่ไหนบ้างที่เราไปเที่ยวมาแล้ว มันสวยยังไง รถคันเก่งของเรา พาเราไปเห็นอะไรมาบ้าง เป็นคนไทย ถ้าไม่เที่ยวเมืองไทยให้ทั่ว ก็อย่าเพิ่งไปเที่ยวที่อื่นเลยครับ (เพราะถ้าไปประเทศอื่น รถผมคงไปไม่ไหวครับจริงปะ)

ผมขอเริ่มคนแรกเลยละกันนะ ชุดแรกขับไป ช่องเย็นในอุทยานแห่งชาติแม่วงศ์ที่กำแพงเพชรและน้ำตกคลองลานที่อุทยานแหงชาติคลองลาน มาครับ ระยะทาง ราวๆ 400 กม จาก กทม. ถ้าใครอยากทราบรายละเอียดติดต่อผมได้เลยนะครับ เดี๋ยวบอกทางให้ การเดินทางไม่ลำบากเลยครับ

2. โตโต้

158
    0
    0
    ชุดที่สอง ผมก็ขออีกละกันนะ MY PRIDE ของผมพาผมไปที่ จุดชมวิวป้อมปี่ในเขตอุทยานแห่งชาติเขาแหลม จังหวัดกาญจน์ ระยะทางราวๆ 400 กทม จาก กทม อันนี้ถนนดีมากๆ เรียบเนียน ขับสบายๆ แต่ขึ้นๆลงๆเขาตลอดเวลา

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เจ๋งว่ะหมอ...(ประทานโทษที่ต้องใช้คำนี้...อิอิ) ดีเหมือนกันนะ...รถเราพาไปไหนมาถ่ายรูปมาให้ดูกันด้วย...
    จะได้รู้ว่าสมรรถนะรถที่พวกเราใช้อยู่มันขนาดไหน...ที่ไหนสวย ๆ ก็ได้เห็นด้วย...
    เดือนหน้าผมมีแผนพาลูกชายไปเที่ยวปิดเทอม...ที่บึงฉวาก...สุพรรณฯ
    กะว่ามีตติ้งเดือนหน้าคงเป็นเสาร์ที่ 14 คราวนี้ว่าจะไปให้ได้..เสร็จแล้วนอน กทม. 1 คืน...เช้าขึ้นก็ไปบึงฉวาก...
    พาลูกชายไปเที่ยวดูสิงห์สาราสัตว์ซะหน่อย...อิอิ

ว่าแต่..สาวที่นั่งเหงาดูพระอาทิตย์ตกดินอยู่เนี่ย...หมอพาเค้าไปปล่อยทิ้งไว้เหรอ...อิอิ

4. โตโต้

158
    0
    0
    ไม่ได้พาไปปล่อยครับ เค้าเรียกว่า.....พาไปเก็บบรรยากาศด้วยกันตะหากคร๊าบ

ขอบคุณ presea ของผมที่พาผมไปดูโลกอีกมุมหนึ่ง

5. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    R10 ผมซื้อมาได้แค่ 7 เดิอน ขับไปไกลสุดแค่หัวหิน ไปทำงานอีกต่างหาก เห็นไปเที่ยวแล้วอิจฉา อยากเอาเจ้า GA Blue ไปแบบหมอจัง :cry::cry::cry:

6. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    พี่หมอ พี่เหมือนพี่บูลิน นักร้องนำ วงgroove rider จิงๆน่ะ

7. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    คิดได้ว่ะป๊อป แต่เหมือนจิงๆนะ :D:D:D

8. โตโต้

158
    0
    0
    แต่ผมเต้นส่ายๆ แบบบุรินไม่เป้นนะครับ

9. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    แต่กินเพียวแบบพี่บุรินเป็นใช่ป่ะ งั้นเด๋วเจอกัน :D:D:D

10. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    บรรยากาศสวยจัง ยินดีด้วยที่ได้ไปเที่ยว...อิจฉา?????

11. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    บรรยากาศดี น่าไปเที่ยวนะ R11 ของผมยังไปไม่เกินคอนถมเลย ซื้อเมื่อปลายปีที่แล้ว ไม่รู้จะใหวไหม

12. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    แหะๆ ส่วนผม เน้นป่าเขา ชมนกชมไม้ หรือใครจะพาภรรยไปปล่อยคืนสู่ป่าก็ไม่ว่า แต่ไม่มีรูปอะงับ อิอิ (เอาเจ้าR10ไปยังมะได้เลย ทางมัน ทรหดมากมาย)แต่เรื่องที่เที่ยวทางภาคเหนือ ใครจะไปเที่ยวหรือสอบถามได้นะคับ สามารถแนะนำแปปเป็น แผนการเดินทางได้เยย อิอิ

13. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เจ้าปอจัดทริป..เที่ยวเหนือ..แบบเด็ดๆ..ให้หน่อยสิ..
    ไปไหนบ้าง..พักตรงไหน..กินตรงไหน..เอาแบบเดินทางไม่ต้องโหดนัก..มีคนแก่ไปด้วย..ใช้รถตู้

14. โตโต้

158
    0
    0
    ไปเดินกิวแม่ปานครับพี่ แล้วก็ต่อด้วยดูดอกพญาเสือโครงที่ขุนวางกับขุนช่างเคี่ยนอยุในเขตอุทยานแหงชาติดอยอินทนนท์ ถนนดี ทางชัน รถตู้หรือซีดานห่วยๆก็ขึ้นได้ครับ ต้องไปชวง ปลาย พย ถึง ต้น มค เท่านั้นครับ ดอกพญาเสือโคร่งจะบาน หมอกจะหนา อากาศจะหนาว กอดกันสวีทวิ๊ดวิ้วเลยครับ รับรอง แจ่ม....

15. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    สวยครับ...ทั้งรถและสถานที่...................เมื่อไหร่จะไปกันเป็นกลุ่มซ้ากทีเนาะ????

16. Porrasit

226
    0
    0
    กี่วันละคับพี่หม่อม อิอิ เดวให้ผมจัดแล้วไม่บอกเวลานี่ผมพาเที่ยวได้ทั้งเดือนเลยนะพี่

17. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เอามาให้ดูบ้าง..ยืนยัน..แม้ว่ารถเน่าแค่ไหน..ก็ยังถ่อสังขารไปได้ถึงหนองคาย
    ขากลับ..พัก..ให้ช่างที่ชัยภูมิ..เปลี่ยน..ไดสตาท์ให้มาตัวนึง..ยืนยัน..อะหลั่ยไม่ได้หายากแบบที่คุณคิด

ทริปนี้..เจอสมาชิกในคลับที่อุดรอีกตังหาก..:D:D:D..ลองดูว่าเจอใคร:D:D:D

ตอกย้ำกับสถานภาพโสด..ของพี่ชายโผ๊มมมมมม...:D:D:D

18. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    คนข้างๆ น้ายุทธใครอ่ะ หน้าคุ้นๆ :D:D

19. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    จัดคาราวาน R11 สักรอบซิครับ อยากไป อยากไป :D

20. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    แนะนำมั่ง จันทบุุรีคับ เริ่มจากเขาคิชกูฏ วัดเขาสุกิม โบสถ์เก่า อนุเสาวรีย์พระเจ้าตาก

21. whitebear

1,191
    11
    0
    ต่อ ๆ อันนี้นครนายก เขื่อนคลองท่าด่าน

22. whitebear

1,191
    11
    0
    อีกนะ ราชบุรี ธารน้ำร้อนบ่อคลึง น้ำตก 9 โจน เดอะซินนารี่ วัดหนองหอย

23. whitebear

1,191
    11
    0
    อีกนิด ลำพูน พระธาตหริภุญชัย เชียงใหม่ พระธาตุดอยสุเทพ ภูพิงค์ราชนิเวศน์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2009
  24. whitebear

1,191
    11
    0
    อีกหน่อย อุ้มผาง ทีลอซู อันนี้เอารถไปแค่อุ้มผางนะ

25. Porrasit

226
    0
    0
    :
    ไดสตาร์ด ตัวนี้ใช่มะพี่ที่แพงที่สุดในโลกอะ อิอิ:D:D

26. whitebear

1,191
    11
    0
    อีกนะ ตลาดน้ำอัมพวา

27. whitebear

1,191
    11
    0
    เขาชีจรรย์ พัทยา ชลบุรี

28. whitebear

1,191
    11
    0
    วัดต่าง ๆ นา นา อยุธยา

29. whitebear

1,191
    11
    0
    ได้เจ้าลูกชาย P11นี่แหละพาเที่ยว

แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลงใต้เลย

ต้องหาเวลาซะละ

30. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ยืนยันอีกแรงครับ...ถ้าน้าหม่อมหาไดสตาร์ท R10 ที่ชัยภูมิได้...แสดงว่าอะไหล่หาไม่ยากแล้วครับ...
    ผมคนชัยภูมิครับ...กลับบ้านที...ไม่เคยเห็น R10 R11 P11 วิ่งอยู่ในตลาดเลย...

เสียดาย...ไปมาเยอะเหมือนกัน...แต่ไม่มีกล้องถ่ายรูป...เลยไม่มีรูถ่าย...เอ้ย..รูปถ่ายมายืนยัน...อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้