ช่วยแนะนำอู่ที่รับเช็๕+แก้ ระบบไฟ B16A ด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 2jTec, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    รบกวนช่วยแนะนำอู่ที่เก่งเรื่องระบบไฟหน่อยครับ

คือรถผมเครื่อง B16A เกียร์กระปุก กินน้ำมันมากเลยครับ 7 โล / ลิตร :confused:

เลยอยากจะหาอู่ที่เช็คเรื่องระบบไฟอ่ะครับ แล้วแก้ไขให้ด้วย

ค่าเช็คประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วค่าแก้ไข ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

แล้วอู่ไหน รบกวนขอชื่ออู่ และเบอร์โทรด้วยครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ลองดูอู่ autoway พี่ก่ำก็ได้ครับ

ให้แกเช็คให้ บอกอาการได้เลย คงไม่ต้อง ไวริ่ง สายไฟใหม่หรอก

แต่แกจเช็คจุดที่ไม่สมบูรณ์แล้วจะแก้ไขให้ครับ

เบอร์โทรครับ 081-6419025 โทรไปนัดก่อนนะครับ เผื่อเคิวต็ม

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ตามนั้นเลยครับ งานเนียน แต่ตอนรับรถดูให้ถ้วนถี่ อาจมีหลุด
    เล็ก ๆ น้อย รับได้ครับ สำหรับรถสแตนดารท อู่นี้เลยครับท่าน
    แนะนำไปวันธรรดา ไป แต่เช้าจองคิวด้วยนะ วันเสาร์คนเยอะมาก ๆ

4. 2jTec

132
    7
    0
    ขอบคุณครับ

แล้วเครื่อง B16A เกียร์กระปุก ท่อเลส 2 นิ้ว ทั้งเส้น

มันเล็กไปใช่ไหมครับ แล้วมันจะเป้นอย่างไรอ่ะเมื่อเดินท่อที่มันเล้กไป

มันทำให้กินน้ำมันหรือป่าวครับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ของผมก็ 2 นิ้วครับ กำลังดี

6. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ถ้าฝั่งธนก็พี่กํ่า แต่ถ้าอยู่แถวรามอินทราก็พี่หมีครับ ใกล้ที่ไหนก็ลองดู
    ส่วนท่อ 2" ผมว่ามันเล็กไปนะ และมันจะคายไอเสียไม่ทันนะสิครับ

7. 2jTec

132
    7
    0
    ขอบคุณครับ

พี่หมีบอกว่า จะต้องรื้อระบบไฟใหม่ทั้งคัน อ่ะครับ มีรับประกันด้วย น่าจะมี 9 โล/ลิตร ขึ้นไป ครับ

ส่วน V-PRO บอกว่า ต้องเอาเข้าคอมเช็คดูก็รู้แล้วว่าเป็นที่ตรงไหน แก้เป็นจุด ๆ ไป
    แต่ถ้าเป็นมากก็ต้องทำใหม่ ทั้งคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้