:: เซ็งสุดๆกับความชุ่ยของคนงานทำถนนบนเส้น MotorWay

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tui013, 31 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    พอดีไปอยุธยามาเมื่อวานก็ได้เวลากลับกรุงเทพฯแล้วไปพักผ่อนซะหลายวัน
    ผมก็ขับมาของผมปกติเส้นมอเตอร์เวย์และช่วงนี้เขากำลังทำถนนกันผมวิ่งมาลงที่ถนนเสรีไทยเพื่อมุ่งหน้าไปบางกะปิ...โดยทางลงนั้นจะต้อง วนขวาเพื่อลอดใต้สะพานข้ามถนนเสรีไทย
    ทันใดนั้นเมื่อผมผ่านใต้สะพานออกมาก็เห็นจุดขาวๆกระจายเต็มหน้ากระจก...:eek:ผมสงสัยว่ามันคืออะไรผมจึงจอดข้างทาง
    (ตอนนั้นประมาณ 11.00 น.)แดดกำลังแรงๆพอลงไปดูเท่านั้นแหละปรากฏว่าเป็นสีครับที่ไอ้พวกเตี้ยทั้งหลายมันใช้ทาขอบสะพานหยดเต็มรถผมเลย:mad:ทั้งกระจกบานหน้าฝากระโปรงกันชน หลังคา+กระโปรงท้ายเป็นจุดๆเต็มเลย:mad: ผมรีบเอา ผ้าชามัว...มาเช็ดแต่ด้วยแดดแรงมากทำให้สีมันแห้งเร็วมากๆผมเช็ดออกบ้างไม่ออกบ้าง...เซ็ง
    มากมายสุดท้ายต้องรีบขับกลับมาที่บ้านแล้วมาเอาน้ำยาขัดสีขัดถึงได้ออก.....
    ดีนะที่เป็นสีน้ำพลาสติกถ้าเป็นสีน้ำมันละซวยกว่านี้อีก :sad:
    เลยอยากมาระบายถึงความชุ่ยของคนงานกรมทางฯว่าแม่งโคตรสุดเหี้ยเลยแสรดดดด :mad::mad::mad:

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ชุ่ยจริงๆ โชคดีครับที่เช็ดออก

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  3. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ไอโค้งนั้น มีทุกระยะครับ

วันดีคืนดี ก็มีกองดิน กองทราย เรี่ยราดเต็มพื้น

เศษดิน ที่หล่นจากรถบรรทุก

หรือบางที รถบรรทุกเลี้ยวออกมาจากด้านในเอาดื้อๆ มาคาอยู่เลนขวา

คิดดูนะครับ โค้งมันค่อนข้างจะหนัก แล้วเราไม่เห็นอะไรข้างหน้าเลย ต้องเดาเอาเอง

ตรงโค้งเนี่ย มีทรายเรี่ยราด มันน่าให้เกิดอุบัติเหตุไหมนั่น..

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นด้วยเลยคับ ทำงานแบบนี้ โชคดีมากเลยคับ ที่เช็ดออก ไม่อย่างนั้นมี เซ็งกว่านี้คับ

5. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    โคดชุ่ยอะ - -

6. ตรงนี้เลยตรงข้ามหน้าบ้านผมเลยน่ะ....ขับตามecar ลงมาเรื่อยๆๆ อยู่ดีๆ ecar สาดเข้ากำแพงที่กั้นด้านข้างไปเลยมันเอาน้ำอะไรมาเทไม่รู้ตรงใต้สะพาน...เจอประจำเลย

7. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ไม่ไหวๆ

8. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    จะบอกว่าโดนมาแล้วเหมือนกัน ลอดใต้มอเตอร์เวย์เหมือนกันนี่หละ แต่คนละที่กัน
    ทุกวันนี้สีขาวๆนั่นยังติดอยู่บนหลังคารถผมอยู่เลย ขัดไม่ออกด้วยครับ

จะบอกว่าmotorwayทำงานไม่ดีตั้งแต่ตอนสร้างมาเลย ชุ่ยมาก เวลาซ่อมแซม
    ก็ไม่ค่อยมีป้ายเตือน บาเรียกั้นข้างทางก็ไม่ค่อยจะมี ถนนก็ไม่มีไฟมองทีก็ยากอยู่
    แล้ว ยังต้องมาระวังจุดที่มันซ่อมแซมอีก อันตรายมาก ขนาดขับช้าๆยังไม่ปลอดภัยเลย

9. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    น่าจะเป็นถนนวงแหวนรอบนอกมากกว่านะครับ ส่วน Motorway จะเริ่ม จากที่ต่อจากวงแหวนไปทางชลบุรีอ่ะครับ
    แต่ทำงานแบบนี้ก็เรียกว่าชุ่ย เฮียมากครับ เซ็ง!

10. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เป็นปกติสำหรับบ้านเราไปแล้วคับเรื่องแบบนี้ เหมือนวัดดวงเลยจิงๆ ดวงดีไม่โดน ดวงซวยก็รับไป ไม่รู้จะไปด่าใครได้

ปล. ผมเกลียดอีกอย่างนึงบน Motoway คือเวลาซ่อมถนนแล้วไม่บอกล่วงหน้า เหมือนนึกจะกั้นที่กั้นก็กั้นเลย แบบขับมาเร็วๆหลบแทบไม่ทัน

---------- Post added at 14:28:00 ---------- Previous post was at 14:27:45 ----------

เป็นปกติสำหรับบ้านเราไปแล้วคับเรื่องแบบนี้ เหมือนวัดดวงเลยจิงๆ ดวงดีไม่โดน ดวงซวยก็รับไป ไม่รู้จะไปด่าใครได้

ปล. ผมเกลียดอีกอย่างนึงบน Motoway คือเวลาซ่อมถนนแล้วไม่บอกล่วงหน้า เหมือนนึกจะกั้นที่กั้นก็กั้นเลย แบบขับมาเร็วๆหลบแทบไม่ทัน

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ชุ่ยจิงๆ....

12. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แยามากนะครับสีหยดใส่

เป็น ถ้าเช็คไม่ออก กริ๊ดดดด เลยครับนั่น !!!!

13. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ถัาขัดไม่ออก จะแค้นมากๆๆ

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไอ้พวกหัวหน้างานก็แม่งก็ไม่มีสมอง ไม่รู้จักควบคุม!

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    • ทางลาดยาง ไม่เท่ากัน สูงต่ำไม่มีสัญลักษณ์บอก
    • รถสิบล้อขนดินทราย อยากจะออก จาก site. ก็ออก
    • คนงาน อยู่ ๆ จะเดินข้าม จากเกาะกลาง ก็เดิน

แหม่ เล่นผมเบรค ล้อเกือบล๊อก มาหลายรอบละ
    ศุนย์เพีี้ยน ไปที ก็มี แง่ม ๆ

16. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    เลวจริงๆ

17. ชุ่ยมากมาย เงินก็เก็บไม่ได้วิ่งฟรีนะคับ

18. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ระยำจริงๆ ไอ้พวกนี้ แย่ๆ

19. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ตอนนี้เลยไม่ค่อยอยากไปวิ่งเส้นนั้นแล้วครับพยายามเลี่ยงเอาดีกว่าไม่อยากคิดถ้าคราวนั้นเช็ดไม่ออกก็ไม่รู้จะไปฟ้องร้องเอากับใครเลย:mad:

20. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เซ็งแทนเลยครับ...ชุ่ยจริงๆ

21. DCdriff

DCdriff New Member Member

4
    0
    0
    จิงครับผมขับมาเร็วๆแม่งปิดถนนเหลือ 1 เลนส์ครึ่ง เล่นเอาแทบสไตล์แม่งทั้งหมู่เลยขวางลำเข้าไป

22. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เจอแบบนี้เซ็งเลยครับ
    โชคดีที่ลบออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้