สอบถามเรื่อง 3s fe direct coil

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Tui504, 27 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tui504

Tui504 New Member Member

32
    0
    0
    หลังจากลงเครื่องได้ประมาณ 1 ปี อาการที่พบคือ มีควันขาว สตาร์ทติดยาก น้ำมันเครื่องดำเร็วมาก .."เปลี่ยนเมื่อวาน ขับนิดหน่อย เช้ามายกก้านเช็คดูดำปิ๊ดเลย แต่พอเช็ดออก จุ่มไปใหม่ใสปกติ"

เลยส่งให้ช่างไปจัดการ โดนไปทั้งหมดประมาณ 10,000 บาท
    1. ประเก็นฝาสูบ - 1250
    2. ยางหมวกวาว์ล - 720
    3. ไสฝาสูบ - 500
    4. แหวนลูกสูบ - 2350
    5. สายพานไทมิ่ง - 1350
    6. ลูกรอกใหญ่ - 650
    7. ลูกรอกเล็ก - 580
    8. น้ำมันเครื่อง - 480
    9. ซีลราวลิ้น , กาว 400
    ค่าบริการ - 2500

- ที่จริงอยากหาซื้อของเอง แต่ไม่มีเวลา เพื่อนๆ พี่ๆ ใครมีร้านแนะนำหาซื้ออะไหล่ของ 3s ตัวนี้บ้างครับ

สรุป อาการที่กล่าวมาเบื้องต้น ถูกแก้ไข เหลืออย่างเดียวอาการน้ำมันเครื่องดำ ยังไม่หาย ใครพอทราบไหมครับว่ามันเกิดจากอะไรได้บ้าง :cry:
    "รถผมใช้ gas lpg เสียส่วนใหญ่ เปลี่ยนกรองเป็นกรองเปลือย" "ไม่ทราบว่าอาจเป็นฝุ่นที่เข้าทางกรองหรือเปล่า เพราะมันเก่ามากแล้ว "

2. 3s club

3s club Guest

0
    0
    0
    โฟสผิดที่แล้วครับ ที่นี้บอร์ดซื้อขายนะครับ

ปล. ผมพูดจริงมะ อิอิอิ

ก็ลองเปลี่ยนกรองอากาศดูสิครับ มันเก่าแล้วนี้ ถ้ากรองมันขาด ลองถอดกรองออกมาดูที่ท่อไอดีว่า สกปรกไหม ถ้าใช้ก็เปลี่ยนเลย ล้างลิ้นปีกฝีเสื้อด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้