รบกวนสอบถามครับ... มีใครครับเกียร์ออโต้บ้าง

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Ping Lhing, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ping Lhing

Ping Lhing New Member Member

4
    1
    0
    อยากจะรบกวนสอบถามผู้รู้ครับ เกี่ยวกับเกียร์ออโต้.... เผอิญรักความสบาย
    มากกว่าความแรงครับ แต่อยากจะถามหน่อยอ่ะครับว่า ไอ้ตัวฟังค์ชั่นของ
    เกียร์ออโต้ ที่มี MANU กับ PWR ต่างกันยังไงอ่ะครับ

คือ ไม่มั่นใจครับ ลองใช้ดูแล้วรู้สึกเหมือนกับว่า อันนึงเนี่ย PWR น่าจะย่อมา
    จาก POWER เวลาวิ่งใช้ความเร็วที่สูงเนี่ย จะมีกำลังดีมาก

แต่ไอ้ตัว MANU เนี่ย ผมเดาว่าน่าจะมาจาก MANUAL แต่ผมไม่มั่นใจว่า
    มันเลือกใช้ตอนไหน แต่พี่ชายบอกว่า น่าจะตอนเกียร์ต่ำ สำหรับเร่งแซง
    (แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบ บังเอิญเป็นแฟนปืน Aresnal ครับ เลยไม่ชอบ Man U
    เท่าไหร่ เหอ เหอ)

ขอบคุณครับ ยังไงรบกวนด้วยครับ
    ช่วงนี้ฝนตกหนักในบางวัน (น้ำรั่วซึมครับ ยังไม่ได้เปลี่ยนยาง ฮาฮา) ยังไงขับรถ
    กันด้วยความระมัดระวังคร้าบบบ

ขอบคุณคร้าบบบ

2. power

จะลากรอบสูงกว่า เกียร์เปลี่ยนช้ากว่า และ kick down ไวกว่าปกติ

manu รอผู้รู้นะครับ ผมเชียร์ madrid อ่ะครับ

3. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    manu รอบตัดเร็วครับ ประหยัดน้ำมัน...

4. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    manu อ่อที่กำลังจะได้ 5 แชมป์อ่ะนะคับ 555555 ล้อเล่นอ่ะคับ

5. Ping Lhing

Ping Lhing New Member Member

4
    1
    0
    ขอบคุณครับ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้