แร็คพวงมาลัยรั่ว!

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย THUM AC 89 MOVE, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    แร็คพวงมาลัยรถผมรั่วใครมีอะไหล่หรือชุดซ่อมราคาเท่าไหรช่วยบอกผมทีขอบคุณมากครับ:cry:

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
  3. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ใช่เลย ราคาชุดซ่อมประมาณนั้นครับผม

4. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    เปลี่ยนแร็คใหม่แล้วพวงมาลัยเบาหวิว

เปลี่ยนแร็คใหม่แล้วพวงมาลัยเบาหวิว

5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ราคาเป็นงัยบ้างตั้ม

6. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เปลี่ยนแร็คทั้งชุดหรือ เฉพาะแกนมันอ่ะ หรือซ่อม เอา อ่ะ

7. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    สายตรงปั้มน้ำมันเพาเวอร์รั่วครับ ช่างรงค์ อู่Roatada บอกซ่อมได้ ครับ บ่อมีปัยหา สนนราคาที่ 800 บาท ครับ

8. ผมเคยเอาไปซ่อมแล้วไม่ค่อยทน..เดือนเดียวเอง..อยู่ที่สภาพด้วยครับ...ไปซื้อเชียงกงมาสองตัวใช้ไม่ได้เลย/ต้องเปลี่ยนเป็นของใหม่เลย/สั่งซื้อจากทางใต้ครับ(มีญาติอยู่)เค้าบอกว่าของมาเลเซียครับ/ประมาณ7,000บาทแน่ะครับ/ถ้าของเก่าเชียงกงก็น่าจะสามพันขึ้นครับ..อาจจะแพงไปครับ/ลองหาดูหลายๆร้านครับ/ตอนนี้ดีๆหายาก...ร้านเลยโก่งราคาครับ..น่าจะเป็นมือสามหรือสี่ล่ะครับ..เอามาซ่อมหลอกขาย...ACCORD88/89..เค้าบอกว่าที่มาเลย์เซียก็มีใช้เยอะน่ะครับ...โชคดีน่ะขอรับ

9. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    แร็คพวงมาลัย

ตอนนั้นเปลี่ยนไปหมดไปประมาณ 8,000 บาทได้มั้งครับ ตอนนี้ก็ยังดีอยู่ครับยังไม่รั่วแต่ไม่รู้จะรั่วอีกเมื่อไหรเหมือนกันเพราะมันเป็นมือสอง ถ้าซ่อมเอานี่ผมว่ายิ่งไม่ดีใหญ่เลยสู้เปลี่ยนเลยดีกว่าตอนก่อนเปลี่ยนพวงมาลัยมันหนักมากๆนึกว่าปั้มพาวเวอร์พังแต่ที่ไหนได้พอเปลี่ยนแร็คเสร็จพวงมาลัยเบาหวิ๋วเลยครับ ของหายากมากครับเล่นขับรถวนหาซะทั่วเซียงกงบางพลีเลยไม่มีซักกะร้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้