ไปแจ้งเปลี่ยนสีมาแล้วครับ เซ็งเป็ดจริงๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bomman, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bomman

bomman New Member Member

25
    1
    0
    วันก่อนเอารถไปแจ้งเปลี่ยนสีที่ขนส่งแถวๆจตุจักรมา พอไปถึงก็ไม่รู้จะเริ่มยังไงก่อนหลังดี ก็เลยขึ้นไปที่อาคาร2ชั้น2คนแม่งเยอะชิบ มาทำไรกันนักหนาวะ ยืนต่อแถวที่ประชาสัมพันธ์ตั้งน๊าน ได้ความว่าต้องเอารถไปตรวจสภาพที่อาคาร4ก่อน พอไปถึงอาคาร4 จอดรถเปิดฝากระโปง ยืนหลักฐาน แม่งไม่ดูไรเลย ดูแค่ว่า เลขเครื่องกะเลขตัวถังตรงป่าว แค่นั้นจริงๆ คิดในใจเออก็ดีเว้ยเร็วดี เสร็จแล้วก็ต้องกลับไปที่อาคาร2เข้าแถวรอที่ประชาสัมพันธ์เพิ่อรับบัตรคิว พอถึงคิวคุยกะประชาสัมพันธ์ ก็บอกว่ามาแจ้งเปลี่ยนสี และก็แจ้งเปลี่ยนชื่สกุลด้วย เพราะแต่งงานแล้ว ก็เลยลองถามประชาสัมพันดูว่าแจ้งเปลี่ยนได้ไหม เค้าก็ให้คำตอบว่า ได้เลยน้อง แจ้งทุกอย่าง55บาท พอได้บัตรคิวก็ไปรอที่ช่อง 31-34 ไอ้ตอนนี้แหล่ะแม่งง หงุดหงิดสัด เจ้าหน้าที่เอาแต่เมาท์กัน เดินไปเดินมา และยังเห็น3-4คนล้องวงเด็ดผักกันอยู่ สาดดดดดเอ้ยยย กรูรอเป็นชั่วโมงแม่งเเด็ดผัก บางคนก็ซื้อมะม่วงน้ำปลาหวาน แม่งมีคนมาเดินขายในสำนักงาน พอหมดความอดทนกำลังจะลุกไปวีน ปรากฎว่ามีคนวีนแซงหน้า "คุณครับ ทำไมมันช้าแบบนี้ ทำไรกันนักหนา พอมีคนวีนเท่านั้นแหละ เจ้าหน้าที่เข้าประจำโต๊ะ ทำงานขมักเขม้น คิวเริ่มไหลต่อเนื่อง เอออดีจังสาด พอได้สัก15นาทีแม่งเอาอีกละ กลับไปคุยล้อมวงกันเหมือนเดิมมม สาดดดด พอถึงคิว เรา ปรากฎว่า"เปลี่ยนสีได้อย่างเดียวนะคะ เปลี่ยนชื่อสกุลที่นี่ไม่ได้เพราะกรรมสิทธิอยู่ที่เขตพระขโนง ต้องไปแจ้งเปลี่ยนที่โน่นนน สาดดดดเอ้ยยย เอาอีกแล้วว กรูรอตั้งนาน แจ้งเปลี่ยนสีได้อย่างเดียว ทำไมไอ้ประชาสัมพันธ์ไม่บอกกรูก่อนวะ แม่งใครจะไปรู้ รู้งี้ไปเขตพระขโนงตั้งแต่แรกคงทำทั้งหมดไม่เกิน 30นาที เฮ้ยยย ขอระบายหน่อยย คงไม่ว่ากัน/

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  2. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ราชการ ก็ยังงี้ครับ แล้วแต่สถานที่นะครับ

3. แม่ง...ท่าทางคุณบอมบ์จะหงุดหงิดจริง ๆ นะ แสรด

แก้ไขล่าสุด: 8 มีนาคม 2009
  4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ส่วนมากก็ประมาณนี้แหละครับพี่ เกือบทุกที่เลยครับ

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    จายยยเย็นๆ...........
    ตอนที่ไปแจ้งใช้แก็สก็หมดไปครึ่งวัน......ที่เดียวกันนี่แหละ
    แต่ตอนไปแจ้งเปลี่ยนเครื่องที่สุขุมวิท ใช้เวลาทั้งหมดแค่ ชมเดียวเอง
    ต่อด้วยทำใบขับขี่แบบ Smart Card แค่ 10 นาที..
    อาจเป็นเพราะ คนมาที่นี่ไม่เยอะเหมือนจตุจักรมั้ง
    เรื่องให้บริการ มิอยากเอ่ยทั้งสองที่ ติดต่อราชการทีไร รู้สึกตัวเองเป็นเหมือนมดตัวเล็กตัวนึงเท่านั้นเอง .....

6. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    มิน่า โทรมาชวนกินเหล้า 5 5 5

7. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    โดนประจำครับ ยิ่งหัวหน้าไม่อยู่ยิ่งนาน วันไหนหัวหน้าอยู่เนี่ยเร็วทันใจเรยครับ

8. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ทำแถว สุขุมวิท บางนา จะเร็วไหม

9. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    จ้างดีกว่า ไม่เสียอารมณ์ และเวลา พวกนี้มันต้องฟาดกระบาลด้วย
    เงินครับ ถึงจะรู้สึก 55 (แต่ที่ดี ๆ ก็มีครับ ทุกทุกที่มีทั้งคนดี และ
    คนไม่ดี ปะปนกันครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2009
  10. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    :mad:ราชการดีๆก็มีนะคะ ด่าเป็นที่ๆไปแล้วกันนะ อย่าเหมารวมเลยมันเศร้า:cry::cry:

11. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ที่ดีๆก็มีน๊า สุขุมวิท 62 โลด คนน้อยกว่าจตุจักรเยอะ

12. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    เหอ ๆ รถผมยังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนสีเลยคร๊าบบบบ...

13. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ผมเคยไปโอนรถมารอคิวเกือบ 3 ชั่วโมงอ่ะคับ

นานม๊ากกกก

14. bomman

bomman New Member Member

25
    1
    0
    มันต้องแจ้งภายใน7วันนะครับ ถ้าให้ดีก็บอกให้อู่สีไม่ต้องลงวันที่ในใบเสร็จ สะดวกเมื่อไรก็ลงเมื่อนั้น

15. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    เช้าชามเย็มชาม เบื่อเหมือนกันครับพวกนี้อะ

16. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ที่หมอชิตเก่าจะนานแบบนี้แหละ ขนาดพี่มีคนรู้จักในขนส่ง
    ตอนต่อคิวที่ตึก2ไม่ต้องรอ แต่ขั้นตอนเวลาทำที่ตึกต่อไป
    แล้วรอเล่มคืนอ่ะนานโครต ไปเช้าๆจะเร็วกว่าไปบ่ายนะคะ:)

17. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

นี่แหละราชการไทย ถ้ามันขยันชาติเจริญไปแล้ว

ผมก็เคยโวยมาและที่แห่งหนึ่ง(ไม่เอ่ยที่ไหน) มันก็นั่งเม้ากันแบบนี้แหละงานการไม่ทำ

ผมเลยเข้าไปโวยแม่มเลย วงแตกครับขยันกันใหญ่คราวนี้งานเดินดีมาก

สักพักเจอหัวหน้าอีพวกข้าราชการเฮงซวย(ลุงผมเอง) ผมเลยฝากด่าด้วย

18. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มันเป็นเรื่องธรรมชาติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้