ขออนุญาตเตือนภัย!! แก๊งค์ทุบกระจกรถอาละวาดครับ*

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ซามูไรเจี้ยวหวาน*, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เผอิญพี่ๆในคลับ (SCOT) ได้ประสบกับเหตุการณ์ถึง 2 ท่านในละแวกเดียวกัน จึงอยากเอามาเตือนภัยเพื่อนๆที่อยู่บริเวณ เซียร์รังสิต ลำลูกกา ถ.สรงประภา เพื่อนๆคนไหนที่จอดรถไว้นอกบ้านได้โปรด ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ กลุ่มนี้จะขับมอเตอร์ไซด์ซ้อนท้ายมาสองคัน เป็นเด็กวัยรุ่น (น่าจะดูต้นทางคันนึง อีกคันนึงทำหน้าที่ทุบกระจก) เวลาปฎิบัติการจะอยู่ในช่วงเวลาหลังเที่ยงคืนไปแล้ว :(

ขอขอบคุณพี่
    ctr และ berd ด้วยครับ :)
    ที่มาจาก Saab Club of Thailand (SCOT)

nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
  1. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอบคุณครับ พวกเหรี้ยๆเนี้ย จับได้น่าเล่นหนักๆจริงๆ เลวมากๆๆๆๆ

2. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อยากรู้ว่าสมองของพวกนี้มันคิดอะไรอยู่ -*-

3. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอบคุณมากคับน้องมี่น่าเห็นใจเจ้าของรถมั่กๆ

ถ้าเป็นรถพวกมันมั่งมันจะรู้สึกมั่งไหมพวกนี้ทำห่าไรไม่คิด

กว่าเค้าจะได้มามันลำบากกันเเค่ไหนเวรจิงๆไอ้พวกพ่อเเม่สั่งสอนเเต่ไม่จำเนี่ย...

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ขอเสริมนิดนึงนะคับ

อย่าวางของมีค่าหรือของลักษณะเหมือนจะมีค่าไว้ในรถหรือตำแหน่งที่เหนได้ชัด

สาระเลวจำพวกนี้จะมอกพวก กระเป๋า กล่อง หรืออะไรก็ตามที่คิดว่ามีค่าแล้วทุบเพื่อขโมยคับ ใช้เวลาไม่ถึงนาที

น้องข้างบ้านก็เพิ่งโดนไปไม่นาน จอดข้างบ้านตัวเองแท้ๆ เศรษกิจแบบนี้ มิจฉาชีพเยอะคับ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนครับ

6. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    อืมเห็นแล้วสงสารรถ แต่จะมีวิธีแก้ยังไงไหมอะคับใครมีช่วยตอบที จัดไป

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เวรเอ้ย หากินกันแบบนี้เลยนะ

8. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ขอบคุณ ที่แจ้ง

9. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    มันทำอะไรของมันเนี่ย เลวจิงๆ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เจอจะ ๆ ได้เลือด :cool:

11. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอบคุณครับ จอดรถก็ระวังกันนะครับ

12. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    จอดที่ไหนก็อันตราย ถ้าพวกนี้ยังอยู่บนโลก

13. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เซียรังสิตด้วยดิ ชิหายแย้ว

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ พวกนี้จับตัวได้ต้องโดนทุบบ้าง :D

15. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    สงสัยต้องติดลูกกรงแล้วล่ะมั๊งครับ :mad:

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  16. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  17. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    มันน่านัก

18. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    พวกนี้ ต้องโดนบ้าง

แบบว่า ยกมอไซค์ แม่งไปขายให้ เขมร เลย เลวหว่ะ

มันจะได้รู้บ้าง ว่า ขโมย ของคนอื่น มันเปนยังงัย

ตำรวจ แม่งก้อไม่ทำห่าไรหรอก น่าเบื่อ ได้แต่รับแจ้ง ตามจับพวกแม่งไม่ได้ซักคน

ดีแต่ มาตั้งด่าน จับ คนทำมาหากินอยู่ได้ เบื่อเน้อะ ร้อนก้อ ร้อน เหอะๆ จะเปนบ้ากันอยู่แล้วประเทศไทย อิอิ

19. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    เกลียดจริงๆ พวกเลวๆแบบนี้ เพราะเคยโดน ตบกระจกมองข้างมา แม่ง คูเวต....

20. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ใช้ส่วนไหนของร่างกายทุบ ก็น่าจับมาตัดส่วนนั้นทิ้ง

21. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เลวจิงๆๆๆ ไอ้นี้

หลังรามก็มีคับ ซอยที่ทะลุเส้นพระราม9อ่ะคับ

22. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ขอบคุณครับ

พวกห่าเนี้ย มันทำเพื่อไรว่ะ

23. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยโดนตอนเรียนม.รังสิต จอดแถวรอบๆมหาลัย ขึ้นไปสอบแป๊บเดียว กระจกแตก AUTO METERหายซะละ...

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เพื่อเงินสิคับ ผมว่าแม่มก็เอาไปขาย ไม่ก็เอาไปใส่เอง:sad:

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ เลวจริงๆ

26. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ขอบคุณ สำหรับการเตือนดี ๆ

27. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ของแต่ง เอาไปขายยังไม่แปลก แต่ถ้าเอาไปใส่เองนี่นะ ...สุดๆ

28. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    แย่จริงๆ

29. oat@colorkey

oat@colorkey New Member Member

356
    18
    0
    ขอบคุณคับ มันเงียบไปพักใหญ่ๆกลับมาอีกแระไอ้พวกเลว:(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้