ออกทริปครั้งแรกวันไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย pep, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ตอนนี้ขอเสนอ ตลาดน้ำไทรน้อยครับ ระยะทางไม่ไกลมาก+สะดวกครับ (ใกล้บ้านแฟนพี่จุ๊น)

เดินทางชมทุ่งนาบริเวณนั้นๆ ไหว้พระก่อนกลับ ซื้อขนมทานกันระหว่างพักเครื่อง
    บรรยากาศได้อารมแบบว่าชนบทพอสมควร ที่สำคัญตำรวจไม่มี

โปรแกรมนี้สามารถเดินทางได้ภายในวันเดียวและกลับบ้านได้โดยไม่มืดครับ

ทีนี้อยากจะสอบถามความพร้อมของสมาชิกครับว่าพร้อมจะสนุกกับทริปแรกของคลับเราวันไหนดี

2. pep

916
    1
    0
    ขอเป็นวันอาทิตย์นะครับ เพื่อที่จะได้มากันครบๆ

ไปน้อยๆไม่สนุกหรอกครับ

3. beambo2jz

beambo2jz New Member Member

48
    0
    0
    วันอาทิตย์สิ้นเดือนเป็นอย่างไรครับ

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มีรูป ไหม อยากเห็น

5. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    อยากได้ เรือง งบประมาณ ด้วย ยังไง พี่เก่งว่างๆ ไปดูลาดลาวกะพี่ออม ให้ หน่อย ละ กัน นะ 55+

หา จุด เทส รถ กัน ด้วย

6. pep

916
    1
    0
    เทสรถอ่ะเยอะแยะไป ช้าง

รูปผมไม่มีอ่ะพี่เก๊า ที่นี่ที่เค้าไปถ่ายละครผ่าโลกบันเทิงอ่ะคับ

น้องบีมเสนอวันที่29คับ

คนอื่นๆล่ะวันไหนนน....

7. bird501501

bird501501 New Member Member

19
    0
    0
    ถ้าไปวันไหน

ผมจะไปด้วยคับ

บอกด้วยวันไหน

8. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เดี๋ยวดูวันก่อนนะครับ อยากได้สักต้นเดือนหน้า ว่าไงครับ

9. juntcivic

1,549
    34
    0
    การเดินทางเหมือนไป ตจว. เลยครับถ้าขี่กันไปเป็นกลุ่มๆสนุกครับ ไม่ผิดหวัง ส่วนตลาดน้ำก็คงไม่ต่างกับที่อื่น แต่สู้ที่อื่นไม่ได้แน่นอนครับเพราะเขามีมานานแล้ว

10. juntcivic

1,549
    34
    0
    ตลาดน้ำไทรน้อย
    อยู่ริมคลองพระพิมลราชา ไทรน้อย, นนทบุรี

เป็นศูนย์รวมของอาหารคาวหวาน ผัก ผลไม้ หลายชนิดที่ชาวบ้านนำมาจำหน่ายริมฝั่งคลอง มีรสชาติอร่อย สะอาด ถูกหลักอนามัยและราคาเป็นกันเอง สามารถเลือกซื้อเลือกหาตามต้องการ นอกจากนี้ชมทัศนียภาพและวิถีชีวิตของชาวนนทบุรี ที่อาศัยอยู่ตามริมฝั่งคลอง ยังคงสภาพความเป็นธรรมชาติและความเป็นไทยอยู่ เปิดเฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์ ตั้งแต่เวลา 08.00-17.00 น. แต่ประมาณ 3-4 โมงเย็น ตลาดก็เริ่มวายแล้ว
    วันอาทิตย์นักท่องเที่ยวจะเยอะมาก หากมากเยอะและเร็ว สินค้าจะหมดเร็ว ตลาดก็จะวายเร็ว

บริเวณตลาดน้ำมีเรือล่องคลองพระพิมลราชาออกทุกชั่วโมง ตั้งแต่เวลา 09.30-16.00 น. นำเที่ยวชมวัดไทรใหญ่และสวนมะพร้าว โดยมีเยาวชนเป็นมัคคุเทศก์ท้องถิ่นนำชม

การเดินทาง
    รถยนต์ สายบางบัวทอง-ตลิ่งชัน แยกซ้ายมือเข้าสู่ถนนบางกรวย-ไทรน้อย ประมาณ 13 กิโลเมตร เข้าตลาดน้ำไทรน้อย ข้างที่ว่าการอำเภอไทรน้อย รถตู้ (สาย ต.8) สายพาต้าปิ่นเกล้า-ไทรน้อยและสายเดอะมอลล์งามวงศ์วาน-ไทรน้อย เรือ ให้บริการโดยสารและนำเที่ยวจากท่าน้ำนนทบุรี-ไทรน้อย

http://www.thai-tour.com/wb/view_topic.php?id_topic=754
    http://www.buddytourclub.com/index.php?option=com_mamboboard&Itemid=36&func=view&id=643&catid=7
    http://zplus.exteen.com/20070307/entry

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2009
  11. earthbkk

earthbkk New Member Member

93
    2
    0
    แจ่ม คับบ ข้อมุลล ครบ ครัน

ขาดรุปป

งิงิ

12. juntcivic

1,549
    34
    0
    จัดรูปปาย

13. pep

916
    1
    0
    จัดวันด้วยพี่จุ๊น
    ชวนพี่ตองไปด้วย
    ถ้าพี่ตองไม่ไปผมจะเตะตูดพี่เอิด......

14. bird501501

bird501501 New Member Member

19
    0
    0
    จัดไปๆ

ระบุบวันด้วยครับ

55555+

15. pep

916
    1
    0
    มารอดุวันกั๊บ........

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    21-22/03/52 มีคิวจองแล้วครับ
    28-29/03/52 ยังไม่ได้ plan (ว่าง)

++++++++++++++++++++++++++
    ขอบคุณที่ทำให้บอร์ด ไม่เงียบเหงา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้