เครื่องเสียงชาว SI

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nokito, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    แบบว่า อยากจะทราบ ชุดเครื่องเสียงของชาว SI ไว้เป็นแนวทางอ่ะครับ

ปล. อยากถามว่า ลำโพงหน้านี่ขนาดกี่นิ้วครับ? และวิธีแกะลำโพงหน้า (เผื่อว่าจะซื้อมาทำเอง)

2. Nokito

175
    1
    0
    แง๊ว ไม่มีใครมาตอบเลย :p

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ในคลับนี้คนเล่นเครื่องเสียงมีไม่กี่คนอ่ะคับ

เรื่องอื่นอ่ะพอตอบได้คับ

4. Nokito

175
    1
    0
    อ๋อครับ พอดีแค่อยากจะเปลี่ยน font+ลำโพง เพราะว่าตอนนี้ใช้ของเดิมติดรถมาอ่ะครับ

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ ที่แวะมาตอบ :)

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ลำโพง ถ้าจะเปลี่ยนเพิ่มขนาด ซัก 5"-6" ต้อง รื้อแผงประตูออกมา ปาดตรงที่ติดกับตูดลำโพง ออกครับ
    ไม่งั้นใส่ไม่ได้ จุดยึดน๊อตก็ต้องเอา ไม้รองเอาครับ แต่อย่าหนามากเด๋ว ปิดฝาครอบไม่ได้
    เรื่อง front ก็ เลือกแบบ 1din ตามสดวกครับ

6. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ของผม หน้าแยกชิ้น 5นิ้วครับ

หลังแยกชิ้น 6นิ้ว วิธีแกะนี่ไม่ทราบนะครับ

พอดีให้ทางร้านทำ หากไม่อยากทำมากชิ้นนัก

เล่นหน้าแยกชิ้น + หลัง6*9หรือไม่ก็ หน้าแยกชิ้น + ซับหลังก็ได้ครับ

7. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    รถผม ลำโพงหน้าแยกชิ้น 5 นิ้ว หลัง 6*9 นิ้ว ใส่แทนของเดิมได้เลยครับ

Front เลือกตามงบประมาณเลยครับ ส่วนใหญ่คุณภาพตามราคาอยู่แล้ว :D

8. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ของผม หน้า 5 นิ้วแยกชิ้น หลังหกนิ้วแยกชิ้น เพาเวอร์สองตัว ซับ10 นิ้ว ตีตู้หลบไปด้านขวาอ่ะครับแต่ถ้าใส่แบบผมคงต้องมีคาร์ปา ซิสเตอร์ช่วยอ่ะครับ ของผมใช้คาร์ปา 1 ล้านไมโครฟาราชช่วยไม่งั้นเวลาซับหนักๆแล้วไฟมันกาตุกอ่ะครับ

9. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    คู่หน้า 5" ใส่ได้เลย ถ้า 6" ต้องคว้านเบ้าลำโพงที่ประตู คู่หลังใช้ 6*9ใส่แทนของเดิมได้เลย ถ้าชอบแยกชิ้น ต้องทำแผงยึดใหม่
    ส่วนจะใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ต้อง กำหนดงบประมาณตัวเองก่อนคับ ตลาดเครื่องเสียงรถยนต์มันกว้างมาก มีแสนหมดแสน มีล้านหมดล้าน ลองไปหาข้อมูล ในเวปพันทิพห้องรัชดา ดูก่อนคับ หรือ ในเวป ออดิโอทีม พวกเซียนเครื่องเสียง เขาอยู่ที่นั่นเยอะคับ

10. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    ของผมหน้าแยกชิ้น 6นิ้ว คว้านรูเดิม รองไม้แบบคุณ Tamako
    หลังก็แยกชิ้น 6 * 9 ทำแผงด้านหลังใหม่
    ฝากระโปรงตีตู้แบนพาส ซัพ 10 นิ้ว * 2
    แอมป์ 4ch + 2ch
    คาปา 2ตัว
    แล้วก็แดมป์ไป

11. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
  12. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ลองโทรไปคุยกับพี่ Pop (กังวาลซาวน์) ดูก็ได้นะครับ

พี่ๆรุ่นแรกของคลับเราเองครับ 08-1489-6116

รถโชว์ของที่ร้านก็ Si ของแกนั่นละครับ :D:D

13. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    เรื่องเครื่องเสียงมันแล้วแต่คนชอบอ่ะครับส่วนของผมคู่หน้าแยกชิ้นฟลอคอล6"
    ส่วนหลังฟลอคอลแยกชิ้น6"ซับ12"คู่ของซาวตีมแอมของ แลนซ่าตัวเดียวครับ
    ตัววิทยุใช้JVC เล่นDVDได้ ของผมก็ประมาณนี้อ่ะครับ

14. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    มีรูปต่อครับ

15. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    รถเติ้ลเครื่องเสียงสวยครับจัดวางได้ลงตัวเบาะหลังพับรับได้ใช้งานได้จริง รูปแบบนี้สวยแจมแน่นอนครับ

16. Nokito

175
    1
    0
    คือว่าแค่อยากจะทำให้มันดีขึ้นจากของเดิม โดยไม่ทำร้ายรถมากก็พอครับ

คิดถูกแล้วที่มาถามคนในคลับก่อน ผมกลัวว่าไปที่ร้านเครื่องเสียงแล้วจะโดนฟันหัวแบะ

ปล. เครื่องเสียงรถคุณต้น สวยมากครับ โดยเฉพาะ ตู้ที่ทำที่กระโปรงหลังอ่ะครับ สวย แบบ ใช้งานได้จริงด้วย ^^ ขอคารวะครับ

17. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ของผมหน้าแยก 6 นิ้วทำแป้นใหม่หันเข้าหาคนนั่งหน้า หลังปลดออกครับ บวกกะซับ 10 นิ้วท้ายรถ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้