มือจับ R11 ลอกสามารถนำไปชุบได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย peters, 3 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peters

peters New Member Member

6
    0
    0
    พอดีมันลอกทั้ง 4 อัน และย่นด้วย สังเกตุว่าข้างในเป็นพลาสติกครับ ไม่ทราบว่านำไปชุบได้ไหมครับ รบกวนร้านชุบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ลองให้ร้านซ่อมแม็กเค้าดูว่าถ้าแกะให้เอาไปชุปโครเมี่ยมจะได้ใหมลองดูนะครับและถ้า ได้หรือไม่อย่างไรรบกวนมาชี้แจง
    ให้สมาชิกในคลับได้รับทราบเพื่อมีใครประสบปัญหาแบบเดียวกันจะได้เป็นแนวทางในการแก้ไขครับ
    เอาใจช่วยครับขอให้ทำได้นะครับ

3. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    งานพลาสติคไม่ได้ชุบโครเมี่ยมเหมือนล้อแม๊คนะจ๊ะ ต้องใช้สารเคมีที่ต่างกัน โรงงานที่รับทำน้อยชิ้น ยังไม่เคยเจอ เพราะต้นทุนมันสูงอ่ะ

4. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    หรอพี่ดีนะเนี่ยที่พี่เค้ามาบอกไม่งั้นผมไปพูดกับใครอายเค้าตายเลย
    และถ้าอย่างนี้ซื้อสเปย์ที่เป็นสีโครเมี่ยมมาพ่นอะพี่ ได้ปะ ที่สำคัญมันมีปะ

5. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ถูก

6. peters

6
    0
    0
    สอบถามมาแล้วครับ มีรับชุบครับ แต่ต้องเป็นการชุบโครเมี่ยมบนพลาสติก อยู่ได้ประมาณ 6 เดือนถึงหนึ่งปีครับ ส่วนของใหม่ราคาอันละ 1,950 ตอนนี้คิดอยู่ครับ ว่าจะเอาไปให้เด็กเทคนิคการผลิตทำให้ครับ

7. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    เจ๊ว่า เอาสีพ่นเหอะถ้ามันอยู่ได้แค่ 1ปี แล้วลอก อ่ะ อยากรู้จังว่าเค้าคิดค่าทำเท่าไหร่

8. peters

6
    0
    0
    อันละ 250 ครับ ไม่แพงเท่าไหร่ครับ

9. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    น่าทำนะครับ ว่าแต่ว่า มันต้องแกะออกมามั้ยอ่ะ แล้วแกะไงครั้บ ของผมก็ลอกไปเยอะแล้วอ่ะครับ

10. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    สนใจของมือสอง เชียงกง มั้ยครับ 4 อันครบๆ สภาพ 90 เปอร์เซ็น ประมาณ 2500 ไม่แน่ใจนะครับเพราะเคยถามผ่านๆ ถ้าจะเอาเด๋วผมไปถามรายละเอียดให้

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เก็บข้อมูลก่อน:D:D:D

เอาไปชุบ..ตัวละ 250..
    ของใหม่..ตัวล่ะ 1,950..บวกแวต..รึยังครับ..:confused:
    ของมือสอง..ชุดนึง 4 ชิ้น 2,500..ตกตัวล่ะ 625 เทียบกับของใหม่ก็ถูกกว่า
    ฮืม...ฮืม..น่าสนใจ..R 11 ..เป็นกันเกือบทุกคัน..

เออ..อีกเรื่อง..เพื่อนสมาชิกคิดว่าราคาเท่าไรถึงจะยอมจ่ายเพื่อเปลี่ยนกันน่ะ???

จะได้เอาไปต่อยอดความคิด..สมองจะได้ไม่ฝ่อ..:D:D:D

:D:D:D

12. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ตกลงแล้วชุบได้เหรอครับ :(

แต่ ... ไม่สนแล้ว เพราะพ่นสีเดียวกับตัวรถไปแล้ว แต่เก็บข้อมูลไว้หน่อยก็ดี อิ อิ :D

13. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ผมว่าถ้ามันเป็นกันทุกคันเรา นัดกันมาแกะพร้อมกัน ทำพร้อมกันเลยดีมั้ยครับ จะได้ปิดประตูไม่ได้พร้อมๆกัน ดีมั้ยครับ ฮิฮิ

14. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ผมเห็นด้วยคับ นัดมาแกะพร้อมกันทำทีเดียวเลย

15. Chatchawan

Chatchawan New Member Member

19
    0
    0
    เป็นเหมือนกานครับ เลยทำสีเดียวกะรถไปแระ:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้