ไมตี้อยากแรงอีกหน่อย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย bankk023, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bankk023

bankk023 New Member Member

8
    0
    0
    ตอนนี้เดิมๆอยู่ครับ อยากให้มันมีแรงอีกนิดครับ เอาแบบไม่ผูกโบอะครับ
    เห็นมีคนบอกว่าเปลียนสปริงปั้ม จะดีขึ้นมะครับ แล้วมันจะกินน้ำมันหรือเปล่า
    รู้สึกว่าตอนเร่งแซงมันมีลุ้นมากไปหน่อย แนะนำด้วยครับ
    และที่สำคัญเรื่ืองราคาด้วยครับ

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ผู้รู้มาช่วยหน่ยคับ

upๆๆๆๆๆๆๆ

3. bankk023

8
    0
    0
    รอๆๆ...........................

4. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    เปลี่ยนสปิงน่าจะประมาณ 300-500ได้นะคับ
    แล้วเรื่องของการกินน้ำมันก้อมีนิดหน่อยคับ
    ถ้าจะแลกกลับความแรงแล้วต้องยอมคับ
    กินง่ายออกคล่องแรงขึ้นแน่นอนคลับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามเซียน ท่านจุ้ยเลยคับ
    อยากแรงก้ออาจจะต้อง รับประทานเพิ่มนิหน่อยอ่ะคับ
    สมมุติ คนเราจะทำงานเยอะๆ แต่กินข้าวน้อยอ่ะ จะมีแรงได้ไงอ่ะคับ
    จิงป่ะ

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามนั้นครับ

7. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    นั้นคือใคร

8. bankk023

8
    0
    0
    ขอบคุณครับเดียวลองดูซักหน่อย....

9. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตามท่านจุ้ยเลยนะคับ.......ขั้นแรก

ขั้นต่อไปก็ลูก 11 มิล. แล้วก็ฝาปั๊ม แต่อันนี้งบสูงหน่อยคับ

10. ว่าไปเลยคับ

11. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เปลี่ยนสปริงกะเอียงปั้ม เข้าเทสปั้มด้วยเลยทีเดียวจบ แรงและประหยัดแน่นอน

12. bankk023

8
    0
    0
    ขอความรู้หน่อยครับ เอียงปั้ม ทำยังไงอะครับไม่เข้าใจ....
    รถเป็นมรดกพ่อครับ จอดมากกว่าวิ่ง ต้อนนี้รถวิ่งได้ 110000 โลเอง
    เก่าเก็บวิ่งไม่ค่อยออกครับ

13. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    วิ่งน้อยจัง อยากแรงมันต้องแรงให้สุดๆๆๆผูกโบไปเลยคับ สุดยอดถึงใจกว่าแบบไม่มีโบ step แรกก็หาโบเดิมมาใส่ก่อน จากนั้นก็ซัดให้มันพังแล้วก็เปลี่ยนเครืองเลย ก็เลือกเอาว่าจะเล่นดีเซลต่อหรือจะเป็น JZ 5555+ ล้อเล่นนา

14. bankk023

8
    0
    0
    ปรกติขับไม่เร็วครับ 80-100 ส่วนใหญ่วิ่งบนเขา ภูเรือ ด่านซ้าย นครไทย
    เจอรถบรรทุกขับช้าน่ารำคาญ อยากแซงแบบทันใจหน่อย เห็นวีโก้แล้วอิจฉา
    เหมือนรถเราช้าเป็นเต่า แซงเอาๆ คงจะรู้สึกเหมือนเราเจอสิบล้อละมั้ง....

15. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    แอบมาดูครับ

วิ่งเเถวนครไทย-ภูหินล่องกล้า-ภูเรือ ต้องระวังนะครับ เเซดมากไป อาจหลุดลงเขาได้ อิอิ.(นอกเรื่องเลย) ลองเช็คปั๊มดูครับ.+ตีเฮดเดอร์+ทำท่อครับ..รถผมก้อไม่มีโบครับ จากเดิมวิ่ง 60 ก.ม/ชม.-- ตอนนี้วิ่ง 80ก.ม/ชม. เเล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้