งานเข้ารับสงกรานต์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย babyboy, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    เป็นเรื่องแล้วครับ เหตุเกิดเมื่อตอนสงกรานต์ที่ผ่านมาครับ
    ผมได้ทำการถอดหลังคาไฟเบอร์ออกครับ ผลก็คือว่า
    1.สิลิโคนที่ทาไว้กับหลังคาไฟเบอร์ครับ เอาไม่ออก
    2.น้ำเข้าห้องโดยสารครับ (ตอนนี้เปลี่ยนเอากระจกสไลด์ออกแล้วครับ) แต่ยังมีกลิ่นเหม็นอับอยู่ครับ
    ขอผู้รู้ช่วยแก้ไขปัญหาให้ผมหน่อยครับ :cry: :cry:

2. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    จะไม่ใส่หลังคาแล้วเหรอครับ เอาเป็นว่าซิลิโคนค่อยๆแคะมันออกเอาครับ ของผมใช้วิธี เอามีดโกนค่อยๆเลอะออกครับ ระวังอย่าให้ถึงสีรถนะครับพอมันเหลือบางๆแล้วก้เอาน้ำมันก๊าซเช็ด มันจะเป็นคราบด่างๆนะครับ เอาครีมขัดสีเก็บงานครับ แจ่ม แต่กว่าจะเสร็จครับเล่นเอานิ้วแหกเลยครับ

ส่วนกลิ่นอับก้จอดเปิดประตูตากแดดซัก 2 - 3 วันคงหายนะครับ เอาถ่านหุงข้าวไปวางในรถช่วยอีกทางครับ

3. babyboy

141
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่ป้อมเอาเบนซินลง มันจะด่างไหมครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตามพี่ป้อมไปโลด

เบนซิล ด่างครับ ...
    น้ำมันสน หรือ .. sonex ก่าได้ครับ ...

ส่วน.... กลิ่น .... ถ้าให้ดี รื้อพรม ... ครับ ....ซักตาก... ใส่กลับ ....

5. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    มีแนะนำให้ 2 วิธีคับ
    1.ไปร้านคาร์แคร์บางร้านนะเน้นว่าบางร้าน ที่สามารถสักแห้งคับ ไม่ใช้ดูดฟุ่นนะ เขาสามารถรีดน้ำออกได้ ราคาเริ่มต้น ที่ 1,000 ขึ้นไป
    2. เอารถไปที่แดดจัด เปิดทิ้งไว้ตากแดดเลย ผมเคยเป็นทำวิธีที่ 2 อะก็ OK นะ

6. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    มีแนะนำให้ 2 วิธีคับ
    1.ไปร้านคาร์แคร์บางร้านนะเน้นว่าบางร้าน ที่สามารถสักแห้งคับ ไม่ใช้ดูดฟุ่นนะ เขาสามารถรีดน้ำออกได้ ราคาเริ่มต้น ที่ 1,000 ขึ้นไป
    2. เอารถไปที่แดดจัด เปิดทิ้งไว้ตากแดดเลย ผมเคยเป็นทำวิธีที่ 2 อะก็ OK นะ

7. babyboy

141
    2
    0
    ตากแดดมาหลายวันแล้วกลิ่มไม่หายสักทีครับเหม็นสาบ หนักกว่าเดิมอีก
    วันนี้รีบตื่นมารื้อพรหมออกหมดเลยครับ
    ทีเห็นคือ ผ้าที่ปูใต้พรหมเน่าครับ กลิ่นอับมาจากตรงนี้เองครับ ทิ้งอย่างเดียวครับ
    เลยถือโอกาสเอาพรหมมาซักด้วยเลย
    ทีนี้ผมจะเอาอะไรมาปูใต้พรหมแทนล่ะครับพี่น้อง!!!
    ตอนนี้ยังไม่ได้ใส่อุปกรณ์เลยครับใส่แต่เบาะ เพราะรถต้องใช้งานทุกวันครับ

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ก็ซื้อผ้าลักษณะแบบเดียวกันกับของเดิมที่มันเน่าละครับ วรจักรน่าจะมีนะ

มันเป็นตัวกลางช่วยซับเสียงและความร้อนจากพื้นรถ

หรือใครมีอุปกรณ์แบบอื่นแนะนำกันด้วยครับ...:D

9. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ไปตามร้านทำเบาะมีขายครับ......เรียกผ้าห่มครับ :D

10. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    เรื่องซิลิโคนนี่งานใหญ่ใช่เล่นนะครับ ผมเคยทำเอง ถ้าจำไม่ผิดผมใช้คัตเตอร์เลาะออกแต่ต้องระวังมากๆ ที่เหลือบางๆถ้าจำไม่ผิดอีกเหมือนกัน(ความจำเสื่อมแน่ๆเลย)ถ้าไม่น้ำมันสนก็น้ำมันก๊าดครับ น้ำมันก๊าดจะแรงกว่าน้ำมันสนแต่ไม่กัดสีรถ ถ้าสนไม่ออกเล่นก๊าดเลยครับอาจต้องใช้เวลาขัดๆถูๆเยอะเหมือนกัน รอยด่างๆก็ค่อยขัดสีใหม่เอา เบนซินอย่าใช้ ส่วนโซแนกซ์ผมก็เคยโดนกัดมาแล้วสงสัยเล่นเยอะไป งานนี้กว่าจะเสร็จก็แย่เหมือนกันครับ ผมก็เล็บฉีดเหมือนกัน ทำอยู่วันกว่าๆ ลองดูนะครับสนุกดี

11. babyboy

141
    2
    0
    ตอนนี้ผมไปติดผ้าใบคลุมกระบะมาด้วย (ไม่รู้คิดผิดหรือเปล่า)
    วัตถุประสงค์แค่จะคลุมถังแก๊สอย่างเดียว
    ทำมา 1200 บาท ไม่รู้แพงไปไหม

12. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    :Dติดแผ่น ดั้มเลยครับไหนๆก็เรื้อออกแล้ว:sad:

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  14. babyboy

141
    2
    0
    แผ่นแด้มป์แผ่นเท่าไหร่ครับ ต้องใช้สักกี่แผ่นครับ + ประตูด้วย
    อิอิ กลัวงบบานอ่ะครับ

15. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตกแผ่นละ 400 ได้ครับ
    ถ้าร้านเครื่องเสียงพร้อมค่าแรงจะอยู่ 700 - 800 ต่อแผ่นจ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้