เพื่อนๆ ใช้ประกันรถของอะไรกันมั้งครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ecxmax, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ecxmax

ecxmax Member Member

61
    0
    6
    ใกล้ได้เวลาเปลี่ยนพอดี

2. yivaa_misa

yivaa_misa New Member Member

12
    0
    0
    ใช้ +3 ค่ะ 6,800 บาท ประกันชั้น 3 แค่ดีตรงที่ซ่อมท้งของเราและของเค้าด้วยค่ะ....ถ้าเราเป็นฝ่ายผิด ต้องจ่ายค่าซ่อม 2000 บาท นอกนั้นเค้าจ่ายเองง่ะ...เค้าบอกว่าซื้อแบบนี้คุ้มดี..ก็เลยซื้อคามที่เค้าแนะนำมาค่ะ ไม่แน่ใจว่าเราเข้าใจแบบนี้ถูกหรือเปล่า......แฮะ ๆ

3. ecxmax

61
    0
    6
    ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ เน้นเคลมเร็ว ง่าย เพราะนีออน น่าจะหาอะไหล่ ยากกว่าชาวบ้าน

4. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ไม่ได้ทำประกันภัยอ่า ทำแค่ พรบ ตามที่กฏหมายกำหนดเอง ประหยัดดี อิอิ

5. ecxmax

61
    0
    6
    โอ้ ดิบๆเลย

6. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    3+ คับ ของ อลิอันซ์ ซี.พี. แต่ไม่รู้ว่าเครมแล้วเปนไง เพราะยังไม่เคยใช้บริการเยย....

7. ลั้ลลา

ลั้ลลา New Member Member

1
    0
    0
    ยังไม่ได้ซื้อประกันเหมือนกันค่ะ

แต่เห็นมีคนแนะนำมาอันใหม่ 3+ ของเอเชีย กะ อาคเนย์ แล้วก็ธนชาติ 2+ ( ธนชาติจะมีเพิ่ม รถหาย กะไฟไหม้ให้ด้วย ) ซ่อมรถเราด้วย แถมมีค่าประกันตัวถ้าเราชนคนอะไรแบบนี้ด้วย ถูกดีรวม พ.ร.บ 5 พันกว่าบาท ว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่โดนค่าซ่อมรถไปหมื่นกว่า ซะก่อน เลยยังไม่ได้ซื้อเลย

ตอนนี้เลยมีแต่ บางจาก แก๊ซโซฮอลล์ คลับ ไว้พึ่งพิงเวลารถเสียได้ เพราะเค้ามีบริการช่วยซ่อมรถ และ ยกรถเวลารถเสียได้ฟรี ปีละครั้ง ( ครั้งที่ 2 จ่ายเอง ) ค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้