ขอคำแนะนำเรื่องเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย THANAKRIT HIRUNPINYOPAS, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

THANAKRIT HIRUNPINYOPAS New Member Member

18
    0
    0
    ผมใช้ 318 i ปี 93 น่าจะเป็นเครื่อง M40 ครับ แล้วโดนชนทางซุ้มหน้าซ้าย ก็เลยเข้าอู่ ยกเครื่องลง แล้วทำสีเปลี่ยนแก้มใหม่ พอยกเครื่องใส่ มีปัญหาครับ มันวิ่งไม่ออกครับ
    พอ Start เครื่องแล้วใส่เกียร์ D รถวิ่งไม่ออกครับ เหยียบคันเร่งเกืยบมิดก็ไม่ไหวสงสารเครื่อง ต้องใส่เกียร์ 2 แล้วค่อยๆ ไล่เกียร์ 3 และ D ขึ้นมาเรื่อยๆครับ จากนั้นก็จะวิ่งปรกติ แต่พอติดไฟแดงแล้วออกตัวก็ต้องทำเดิมครับ รบกวนหน่อยน่ะครับ พอดีเข้าไปเช็คที่อู่ เค้าบอกว่าต้องยกเกียร์ใหม่ เพราะว่าเกียร์พัง
    ค่าใช้จ่ายประมาณ 11000 บาท เฉพาะค่าเกียร์ เป็นของเชียงกง ราคาไม่รวมค่าแรงครับ ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ ช่วยหน่อยน่ะครับ

2. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ใช่อย่างที่ช่างบอกมาแล้วแหละคับเกียร์พัง

ส่วนเรื่องราคาที่บอกมาก็อยู่ในเกณท์ปกติทั่วไปคับ ค่าแรงก็ไม่น่าจะเยอะเพราะแค่ยกเกียร์เปลี่ยนเองไม่ยุ่งยากอะไรคับ

3. Ming jaguar

Ming jaguar New Member Moderator

160
    5
    0
    โดนชนซุ้มหน้าซ้ายแล้วไปเกี่ยวอะไรกับเครื่องและเกียร์เนี่ย เครื่องไม่น่าจะมีอาการนะถ้าชนไม่หนักอ่ะ

4. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    แล้วทำไมเกียร์ถึงพังได้อะครับ

5. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

THANAKRIT HIRUNPINYOPAS New Member Member

18
    0
    0

มันเป็นไปได้ไหมครับว่าช่วงที่วางเครื่องกลับเข้าไปมีอะไรผิดพลาดช่วงที่วางเครื่อง หรือว่ามีสายน้ำมันเส้นไหนหักงอหรือเปล่าครับ

6. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    สภาพตอนที่โดนชนก็ เครื่องเอียงไปทางขวาเลยครับ ก้นอ่างแตก กรองอากาศแตก กล่องABS แตก
    ครับ เปลี่ยนประตูด้านซ้าย ก็หนักอยู่เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าตอนที่โดนชนจนเครื่องเอียงในขณะที่เครื่องยังติดอยู่ มันเป็นสาเหตุที่ทำให้เกียร์มีปัญหาหรือเปล่าครับ

7. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    ก็อาจจะมีส่วนมั๊งครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้