[B]อยากให้ช่วยแนะนำเรื่องโช๊ค[/B]

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย กิตติ8846, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กิตติ8846

กิตติ8846 New Member Member

17
    1
    0
    ช่วยหน่อยคับอยากเปลียนโช๊คสตัสคับ ที่ไม่แข็งมากคับ ราคาไม่เกิน 1200คับ อยากทราบยี่ห้อไม่รู้ว่าจะใช้ยี่ห้อไรคับ ที่นั่งแล้วเวลาวิ่งเร็วๆ ไม่เด้งคับ แล้วนิ่มพอควร

2. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    1200 หรือ 12000 ครับ หมื่นสองยังหายากเลยครับ ถ้าแบบ สตรัส อ่ะ

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  3. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    เห็นด้วยครับ

4. กิตติ8846

17
    1
    0
    12000 คับ ถ้าไม่ใช่สตัสจะดีเปล่าคับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    12000 ดูเป็น koni ไหม่ครับ ปรับเเข็งอ่อน สูงต่ำได้

6. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ลองดูโคนิ คับปรับสูงต่ำได้ 3 ระดับมั่งครับ ถ้าจำไม่ผิด เห็นพี่คนนึงเค้าใช้อยู่ก็ดีครับ

7. ใช้ KONI อยู่ก้อ O.K.

8. 12000 นี่เลือกได้หลายยี่ห้อพอสมควรครับ แต่ต้องหมั่นเปิดเน็ต
    หาบ่อย ๆ จังหวะดี ๆ ก็ได้ไปใช้กันครับ ตัวเลือกที่เห็นขายกัน ตาม
    งบที่ให้มาก็พอจะมี

๋JiC
    TEIN HR
    Cusco ZERO
    Mugen กระบอกเงิน
    Spoon
    Koni กระบอกเหลือง
    Bilstien
    GAB

ลองเลือก ๆ หา ๆ ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ ดูไปแล้วจะเจอเนื้อคู่เองครับ

9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เพื่อนมีโคนีอยู่สี่ต้นสภาพดีไม่แตกไม่รั่ว ถอดกองไว้บ้านเพราะไปใส่ RA ขายหกพันเบอร์อยู่ซ้ายมือใครสนใจโทรมานะครับ

ปล.ไม่ได้โพสขายของนะแค่แนะนำ อิอิ

10. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    อ้า ได้ลายแทงแล้ว ขอบคุณหลาย ๆ ยังไง รบกวน ผู้รู้ ช่วยเรียงลำดับ ความนิ่ม ความแข็ง ให้หน่อย จิครับ

ตอนนี้ ไอบัค + สปริงเดิม มันเริ่มเบื่อแล้ว อยากหาโช๊คมาจับคู่แทนแล้ว :cool::cool::cool:

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

GAB AND TANABE ผมใช้อยู่ครับ ตัวโช๊คเป็นมือเหนึ่ง
    ปรับด้านหน้า ได้ 4 ระดับ ด้านหลังแบบหมุน 8 ระดับ ผมจัด ให้หน้า 2
    หลัง 4 นุ่ม หนึบ แน่น ไส้ไม่แตก เเบบ เทกิน แน่นอนครับ

ส่วนสปริง มือ 2 สภาพดี 90 เปอร์เซนต์ ท่านเหน่ง......จัดให้
    ราคาประมาณ 27000 บาท สงสัยตัวโช๊คหิ้วจากนอกมาอะครับ มีตำหนิ
    นิดนึง รอยขีด

หามือสอง ค่อนข้างยาก แต่มีร้านนำเข้ามาแล้วนะครับ ราคาคง
    พอสมควร

12. เอาตามที่เคยลองนั่ง ลองใช้ก็แล้วกันนะครับ ประสบการณ์
    ส่วนตัวล้วน ๆ คนอื่นอาจจะไม่คิดแบบผม

เริ่มกันเลย เริ่มจากนิ่ม ๆ สบาย ๆ ไปจนถึงแข็ง ๆ เลยก็แล้วกัน
    นิ่มสุด สบายสุดคงเป็น Koni ครับ แข็งกว่าของเดิมไม่มาก
    ตามด้วย GAB, TANABE, Bilstien,

แข็งขึ้นมาอีกนิดนึง ก็จะเป็นพวก Mugen, Spoon, Cusco Zero

แข็งปั๋งเลย ถ้าใจไม่รักจริง คงใช้งานลำบากจะเป็น TEIN HR, JIC
    ZEAL ประมาณนี้ครับ

13. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    เคยใช้ตัวนี้อยู่ครับ แข็งใช้ได้เลยครับ

14. ไม่เรียกว่าแข็งใช้ได้ น่าจะเรียกว่าแข็งปั๋งเลยมั๊ง...อาจารย์โจ้

ขอบคุณที่เอาข้อมูลมาแชร์กันนะคร้าบ

15. Porz-Porz

Porz-Porz New Member Member

10
    0
    0
    ช่ายๆ

ผมกำลังจะเปลี่ยนเป็นKONIพอดีเลยครับ แต่เค้าบอกว่ามีทั้งกระบอกส้ม กับกระบอกเหลือง

เลยอยากถามกูรูว่า มันต่างกันอย่างไรครับ แล้วราคามือหนึ่งประมาณเท่าไหร่

ไปจับคู่กับสปริง eibach ซึ่งก็ยังไม่รู้ราคาอีกเช่นกัน ฮร่าๆ

16. #joe.#

219
    21
    18
    เรียกซ่ะเลยเขินน่ะเนี่ย:D

17. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    งั้นถามต่อ แล้วของ daiyama อะครับใครพอบอกได้มั่ง

18. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เคยนั่ง โคนิ+สปริงไอบัคครับ

หนึบ แล้วก็ไม่แข็งมาก ผมว่าแจ่มเลยหละ

19. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    หายหน้าหายตา :)

20. #joe.#

219
    21
    18
    ยังอยู่ไม่ได้หายไปใหนครับคุณโดมสนามหน้าเจอกันครับ

ปล.เหล้า เบียร์ เตรียม ให้พร้อมเลย น่ะคร๊าบ สนาม น้ำพอง
    :)

21. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0

ของไดยาม่าจามี2รุ่นครับ มีแบบปรับหนืดได้กับปรับหนืดไม่ได้ ส่วนตัวใช้แบบหลังอยู่ครับ

ฟีลของตัวนี้จาเป็นแบบ นุ่มๆ สบายๆๆ หนึบกำลังดีครับ ไม่เหมือนตัวเก่าที่ผมใช้(Tein RA.)

ต่างกันแบบหน้ามือเป็นหลังมือเลยครับ.. อิ อิ ส่วนราคาผมเบิกใหม่มา 19,999บ.ถ้าเป็นแบบ

ปรับหนืดได้ก้อ 29,999บ.ครับผม:)

22. กิตติ8846

17
    1
    0
    ขอบคุณมากกับคำแนะนำคับ

23. So_EK

4,677
    245
    0
    มีอีกชุด TEIN SS เบิกห้างใหม่มาเลย วันนี้ถอดแล้วสภาพยังกริ๊ปๆ เด๋วพรุ่งนี้คลีนแล้วจะลงขายในกระทู้ซื้อขายครับ

24. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    แข็งมั้ย พี่โส ลองขับมาได้กี่วันแล้ว ผมอยากได้แบบนิ่มๆ หนึบๆ ขับเต่า ๆ อย่างผม คนนั่งข้าง ๆ หลับได้ สบาย ๆ ไม่ทราบว่าจะจัดได้มั้ย คริคริ :cool::cool::cool:

25. So_EK

4,677
    245
    0
    ชื้อก็บอกอยู่แล้วว่า Super Street คือใช่งานบนท้องถนนทั่วไป ไม่กระด่าง แต่ผมมันซาดิสครับ ชอบไรที่แบบดิบๆโหดๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้