B16A เกียร์ดังคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Teddy-san, 1 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teddy-san

Teddy-san New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยนะครับ ผมใช้ B16A เกียร์ธรรมดามีเต็ด
    เวลาเข้าเกียร์ 5 ที่ความเร็วสูงหน่อยจะมีเสียงดัง ประมาณเฟืองเกียร์ขบกันที่ 120 ขึ้นไปต่ำกว่านั้ไม่ดังเหมือนว่า ซิงโครเมทน่าจะไปแล้ว ไม่ทราบว่าซ่อมหรือหาอะไหล่ เปลี่ยนได้ไหมครับ เค้าว่าขนาดงใช้เทียบกับพวกของ accord ตาเพชรได้

รบกวนแนะนำด้วยครับซ่อมที่ไหนดี กลัวมันจะพังซะก่อน
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ซ่อมได้ครับเปลี่ยนไอ้ตัวที่ว่านั่นแหละครับ
    แต่ของใหม่เขาไม่แยกขายลองหาของเทียบหรือของถอดดูครับ
    อุ่ที่ทำผมแนะนำ สิงห์วัชรพล ครับ เคยทำมานานแล้วปัจจุบันก็ยังทำอยู่

3. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ใช้น้ำมันเกียร์อะไรครับ ลองเปลี่ยนดูก่อนเผื่อะดีขึ้น ให้ใช้เพนซอยท์ ดูเห็นเพื่อนผมก็เป็นเปลี่ยนแล้วหาย
    ลองติดต่อเค้าดูเห็นขายอยู่เหมือนกัน 086-3100131 ชื่อ บี (ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับแค่มาแนะนำเฉยๆ)

4. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ผมกบเหลาดินสอมารอแล้วคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้