มีแต่คนใส่แคมฝาแดง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bazz ek, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bazz ek

bazz ek Guest

0
    0
    0
    B16A มีแต่คนใส่แคมฝาแดง แล้วถ้าใส่18ฝาดำ ล่ะ แล้วใส่ spocket cam แล้วตั้งแคม

มันจะดีกว่าใส่แคมเดิม + ตั้งแคม มั๊ยง่ะ อยากรู้จัง

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่ดีครับ เพราะแคม 16a เดิมสูงกว่าอยู่แล้ว

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แคมเดิม ดีกว่าครับ ถ้าเทียบกับ 18 ฝาดำ

ใส่แคมฝาแดง 16b องศา มันมากกว่าไม่มากก็จริง แต่ lift ก็สูงกว่าด้วย

ใส่แล้วตั้งดีๆ ดีกว่าแคมเดิมแน่ๆ ครับ:)

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ข้อมูลเยี่ยมเลยคับ

5. ถ้าใช้แคมเดิม แล้วไม่ได้ปาดฝา ใส่ Spocket Cam ไปก็ไม่ช่วยอะไรครับ

6. แล้วฝาโก่งล่ะคับ...ใส่ฝาไรดี:confused:

7. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0

รถผมปาดฝามาแล้ว ถ้าใช้แคมเดิม แล้วใส่ spocket cam ตั้งวาวล์ ตั้งแคม
    มันวิ่งดีกว่าเดิมเยอะมั๊ยครับ รอบกวาดขึ้นไวกว่าเดิมมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ:)

8. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ผมก็ใช้แคมB18 ฝาดำครับ รอบต้นไม่มาเท่าไรแต่รอบปลายก็โอเคน่ะ

ปล.ก็แล้วแต่คนชอบน่ะครับ

9. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    แวะมาเก็บความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้