Nissan Skyline R33 GTS vs Toyota Soarer JZA30 คุณจะเลือกคันไหน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nat_htb, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nat_htb

nat_htb Guest

0
    0
    0
    กรุณาช่วยแสดงความคิดเห็นในประเด็นต่อไปนี้ 1.การขับขี่ 2.การบำรุงรักษา 3.การตกแต่งเพิ่มเติม 4.ราคาขายต่อในอนาคต หรือท่านผู้ใดเคยใช้ก็ช่วยเสนอแนะ หรืออยากเพิ่มเติมก็ได้นะครับ คือผมสนใจรถทั้งสองรุ่นอยู่ทั้งสองคันเป็นเกียร์ Auto เดิมทั้งคู่ ราคาสูสีกัน ที่ชอบ R33 คือรูปทรงและชื่อเสียงความเป็น Skyline (แต่มันก็เป็น GTS ไม่ใช่ GTR)น่าจะดึงดูดสายตากว่าส่วน Soarer มันดูหรูหราดี เคยอ่านเจอว่ามันพื้นฐานเดียวกับ Supra (ใจก็อยากได้ GTRกับ Supra นั่นแหล่ะตังค์ไม่ถึง)อะไหล่น่าจะหาง่ายและก็ 1JZ-GTE ก็น่าจะแรงและทนกว่า RB25DET ตัดสินใจลำบากอยู่ขอข้อมูลบวกคำแนะนำเพิ่มจะเป็นพระคุณยิ่ง จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา เพราะมันก็หลายตังค์อยู่ ขอบคุณครับ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมชอบ R33 มากกว่าคับ

3. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ส่วนตัวผมก็ชอบ R33 เหมือนกันครับ

รักพี่เสียดายน้อง

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอส่วนกระแสนิดนึงครับ ใจผมจริงๆๆชอบ สกายไลน์ นะ แต่ตัวที่คุณพูดถึง เปน gts ไม่ใช่เปน gtr ผมชอบgtr มากกว่า ส่วน Soarer

นั้น ผมว่ามันไม่ค่อยเกลื่อนดี ค่อนข้างจะหายาก ถ้าเอาจับแต่งดีๆ จะสวยขึ้นอีกเยอะ แล้วในส่วนของเครื่อง ก็บำรุงรักษาง่ายด้วย

แต่ของแต่งจะหายากนิดนึง ( รึเป่า ) แต่ผมชอบอ่ะ มันไม่เหนกันง่ายๆๆดี

5. I_LOVE_ENGIEN_SUBARU

I_LOVE_ENGIEN_SUBARU New Member Member

41
    1
    0
    ผมเชียร์ r33 คับเสียงโหดดีคับ

6. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    Sup....ครับ

7. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ชอบ R33 ครับ

แต่ถ้าเอา Soarer มาแต่งหล่อ................ของเล่นเยอะ พาร์ทเพียบ

สุดประเทศง่ายกว่าเยอะเลย อิอิ

8. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    พี่ผมว่า จะเป็น r33 rb25 หรือ supra 1jz gte ผมว่าเรื่องการบำรุงรักษาพอๆๆกัน การขับขี่มันคือรถสปอรเหมือนกันเร้าใจพอกัน
    ผมว่านะ ต่างกันตรงรูปทรงของรถเท่านั้นละคับอยู่ที่ความชอบขอผู้ซื้อแล้วคับ
    เรื่องการโมฯ โมกันได้เยอะพอๆๆกันละคับ แล้วแต่ความพอใจขอเจ้าของรถว่าจะโมฯและตบแต่งไปถึงไหนคับ
    และส่วนมากเขาจะบอกกันว่า 1jzgte แรงกว่า br25 เพราะ 1j ทำอย่างไงก็วิ่งได้ไม่จุกจิงแต่ rb25 ทำระบบต้องครบทุกอย่างแล้วจะไม่
    จุกจิงเลยน้ำมันก็ไม่คอยกินเท่าไรด้วย เรื่องความแรงอันนี้ต้องลองวิ่งกันดูเลยคับ วิ่งแบบเดิมๆๆทั้งคู่คับ หมายถึงว่า รถและเครื่องทุกชิ้น
    ต้องเดิมทั้งหมดคับ
    ป.ล. ส่วนตัวผมชอบ Skyline อยู่แล้ว ใจรักคับ ผมขับ a31 วาง rb25gts คับ (ขับมันโคตรเสียงโหดอีกและหวานมาก)
    ขอบคุณที่ให้ออกความเห็นคับ

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    R33 GTs ครับ

10. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ใจผมเชียร์33น่ะครับ เพราะ ในด้านอะไหลภายใน ่ช่วงล่าง และ ตัวถังผมว่าอนาคตมันหาของต่อยอดได้ง่ายกว่า ส่วนอะไหล่เครื่องนั้นทั้ง2ตัวมีให้เลือกเล่นเพียบๆ

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    R33คับชอบบๆๆๆ

12. r33 kub

13. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ชอบ แบบ ไหน ซื้อ แบบ นั้น คับ

มันสวยคนละแบบ

ให้ เลือก คง เอา R33

14. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    33 คับ

15. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าเปนผม เอา 33 GTS แล้วมาแปลงเป็น GTR คับ

16. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
  17. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมขอเชียร์เลือก R33มากกว่าครับ

18. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ผมถือหาง ข้าง R33 เต็มตัวครับ ถึงจะเป็น GTS ก็อย่าได้ดูถูกความแรงมันนะครับ เพราะถ้าทำขึ้นมาก็เอาเรื่องเช่นกัน เรื่องหน้าตาก็ด้วย

19. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    33 ครับ ถ้าจะให้ดีต้อง GT-R ต่อท้าย

20. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ไม่สนใจ R32 GT-R บ้างหรอครับ ผมว่าเจ๋งกว่า R33 GT-S นะ:):)

21. b-11lover

b-11lover New Member Member

13
    0
    0
    r33อีกคนครับ

22. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
  23. sup A31

60
    4
    0
    ถูกต้องคับพี่ gts มันไม่บรรดาเลยคับ วิ่งเอาเรื่องอยู่คับเพราะผมขับ บอดี้ a31วาง rb25gts
    แต่ยังเดิมๆๆไม่ได้ โม อะไรมาก ก็วิ่งเอาเรื่องอยู่คับ

ป.ล. จะเป็น GTR หรือ GTS ถ้าตระกูล RB แรงอยู่แล้วคับ

24. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    R33

ใช้ไปอีกประมาณ 5 ปี ราคาก็ยังไม่ตกหรอกนะครับ ผมว่า++

SKYLINE R33 เป็นรถที่ผู้ชายมองมากกว่าผู้หญิงนะ .. ผู้ชายมองคงเหลียวหลังซู้ดปาก .. ผู้หญิงมองคงคิดว่ามันคือรถอะไร เซฟิโร่2ประตูมั้ง

SKYLINE รถในฝันของใครๆอีกหลายคนครับ รวมทั้งผม++

25. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    Skyline ก็คือ Skyline ไม่ว่าจา GTS หรือ GTR มันมีเสน่ห์ในตัวของมันเอง ตั้งเเต่เห็นเเล้วครับ

R33 Confirm

26. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    เลือก R33 อีกเสียงครับ

27. Eagle Shop

Eagle Shop New Member VIP

23
    1
    0
    คนชอบ SOARER น้อยจังเลยอ่ะ

:cry:

มันสวยจิงๆนะ

:cry:

28. Eagle Shop

Eagle Shop New Member VIP

23
    1
    0
  29. tien7676

tien7676 New Member Member

15
    0
    0
    ขับ Supra ฉะนั้น เชียร์ Soarer ดีกว่า อิอิ

30. sup A31

60
    4
    0
    พี่คับ อย่าน้อยใจเลยคับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้