ถามหน่อยครับว่าหม้อลมเบรคขั้นหนึ่งกับชั้นครึ่งต่างกันยังไง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 1 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วของเดิมติดรถ 96 มา มันเป็นแบบไหนแล้วแบบชั้นครึ่งมันดียังไงครับ แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วมันีขึ้นอย่างไรครับ

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ของเดิมติดรถ เป็นชั้นเดียวครับ เปลี่ยนแล้วก็รู้สึกว่าเบรคนิ่มกว่าเดิมและดีกว่าเดิมครับ(ความรู้สึกตัวเองนะครับ)

3. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ข้อดีของหม้อลมชั้นครึ่งคือช่วยทำให้เราออกแรงเบรคน้อยลงครับ
    กดเบรคไปนิดนึงแต่แรงดันเบรคมีมาก ทำให้รู้สึกเหมือนกับว่าเบรค
    หนึบขึ้นและตอบสนองไวขึ้น แต่จริงๆแล้วไม่เกี่ยวเลยครับเบรคจะอยู่
    หรือไม่อยู่ขึ้นอยู่กับความฝืดของผ้าเบรคและจานเบรค หม้อลมเบรคเดิม
    ก็เบรคอยู่เหมือนกันเพียงแต่ต้องใช้แรงกดมากกว่าเท่านั้นเองครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมว่ามันรู้สึกเบาเกินไป แค่ของเดิมชั้นเดียวของผมแตะนิดเดียวก็หยุดได้ดังใจแล้วครับ
    เน้นจานเรียบๆ ผ้าเบรคดีๆ ผมว่าตรงจุดมากกว่า (ความคิดผมนะครับเพราะผมก็เคยใช้)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้