!!! วิธีการตามรถหายที่เร็วที่สุด !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    นำเจ้านี่

ซ่อนไว้!

รับรองผล!!!

วิธีติดตามรถ
    เมื่อรถหายได้โดยเร็วที่สุด

หากมีเหตุจำเป็นที่จะต้องจอดรถไว้
    ไม่ว่าที่ใดก็ตามย่อมมีโอกาสเสี่ยงที่จะถูกโจรกรรมได้เสมอ

และเมื่อมีเหตุเกิดขึ้น
    เป็นเรื่องยากยิ่งที่จะติดตามกลับคืนมาได้

อันเนื่องมาจาก

กำลังของเจ้าหน้าที่มีน้อยและไม่รู้เส้นทางการหลบหนี;

ดังนั้นจึงมีอีกวิธี
    ซึ่งเป็นวิธีที่ได้ผล 100 %

คือให้ท่านหาโทรศัทพ์มือถือราคาถูกๆแต่ใช้งานได้ดี

Battery ดี ซิมการ์ดระบบใดก็ได้

เปิดเครื่องและซ่อนไว้ในรถในจุดที่ลับตาที่สุด
    ที่คิดว่าคนร้ายจะไม่เห็น
    เปิดเครื่อง ปิดเสียง ปิดสั่น

ทิ้งไว้ในรถเมื่อท่านต้องจอดในบริเวณที่มีความเสี่ยง
    และล็อครถ ของท่านตามปกติ

กรณีเกิดรถหาย ให้แจ้งที่ 191
    เพื่อให้เจ้าหน้าที่ประสานงานกับผู้ให้บริการเครือข่าย

ของหมายเลขโทรศัพท์ที่ท่านซ่อนไว้ในรถเพื่อค้นหาตำแหน่งของรถท่าน

เพื่อการติดตามจับกุมได้อย่างรวดเร็ว
    โดยส่วนใหญ่รถที่หายจะยังอยู่บนถนน

หากที่ใดมีคลื่นโทรศัพท์
    ก็จะสามารถระบุตำแหน่งได้

ทุกวันนี้ซิมการ์ดระบบเติมเงินบางระบบเติมเท่าใดก็ใช้ได้เป็นปี
    ราคาไม่กี่ร้อย

บวกค่าโทรศัพท์ที่ท่านหาซื้อได้ในราคาแค่หลักร้อย
    ถือเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าที่สุดแล้วครับ
    :D:D:D

2. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    น่าลองทำดูน่ะ......

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่เสียหายครับ ราคาถูก ปลอดภัย

4. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  5. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    สรุปแล้วทำได้ปะครับ......... จะได้ไปซื้อ... เปิดเสียงเปิดสั่น แล้ว ส่งsms ไปให้มันอ่านเลยยยยยยย

6. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    น่าลอง ๆ จริง ๆ น่าจะซุกไว้ในเบาะคนขับนะ

แบบโจรใต้อ่ะ ระเบิดฝังไว้ด้วย

โขมบไป โทรปุ๊บ ติดปั๊บ ระเบิดตูดแหก

7. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    very very very good idea~~

8. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ผมคิดว่าทำได้นะครับ เพราะบางเครือข่ายจะโชว์หน้าจอเลยว่าอยู่ที่ไหนอะคับ :teeth:

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่รู้ว่า ผู้ให้บริการสัญญานโทรศัพท์เมืองไทย จะร่วมมือด้วยรึป่าว

10. เป็นวิธีที่เยี่ยมยอดมากครับ เป็นความรู้ *0*

11. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    เยี่ยม..........:D:D

12. 525is-GTE

525is-GTE New Member Member

33
    3
    0
    เป็นวิธีที่น่าสนใจสุดๆ ...และผมก็คิดไม่ถึงด้วย....แต่ถ้าเกิดซวยแบตหมดละ....

13. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    วิธีนี้ผมว่าใช้ไม่ได้ครับ เพราะแฟนผมไม่ให้มีมือถือสองเครื่องอ่ะ อิอิ

14. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    เจ๋ง สุดๆ ครับ

15. DUKE_68

6,189
    129
    63
    คิดว่าน่าจะให้นะครับ เพราะมันก็ไม่ได้เป็นการยากอะไรสำหรับเค๊า หรือถ้าไม่ให้จริงๆก็ให้จนท.ตำรวจเป็นคนโทรไป:D

16. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ขอโทษครับพี่ น้อง ข้อมูลที่ผมได้รับมามันผิด อะ :cry::cry::cry:

วันนี้ด้วยความอยากรู้ ทดลองสองที่ บอกว่า"รถผมหาย มีโทสับอยู่ในรถ ช่วยเช็คได้ไหม ว่าอยู่ที่ไหน..."

1. TRUE "ทางเราเช็คไม่ได้อะค่ะ ขอโทษค่ะ"

2. AIS "ไม่ได้ค่ะ ทางเราไม่สามารถเช็คแบบนั้นได้ค่ะ แนะนำให้ลองแจ้งตำรวจดูค่ะ"

มันทำจริงไม่ได้ครับ...:cry:

17. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    อ่าเสีย ดาย

กลัวรถหายเหมือนกัน ตอนนี้ อยากได้ ที่ ล๊อค ล้อของตำรวจจราจรมากๆ เลย

ล็อคให้มันเห็นๆไปเลย ว่าอย่ามาขโมยรถกรุนะ ฮะฮะประมาณนี้

แต่ ม่ะใช่ มันถอดล้อ ที่ล๊อดไว้แล้ว แล้วเอาล้ออะไหล่ มาใช้แทนนี้ ก็ ฮากันได้เลย เห้อ~

18. aluminium77

aluminium77 New Member Member

20
    0
    0

ถ้ามันทำถึงขนาดนั้น ก็ให้มันไปเถอะครับ อิอิ

19. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ที่ล็อคล้อรถน่าสนใจ....

แต่ทำให้เนียน....เคยโดนล็อคล้อรถแล้วจะมีกระดาษเขียนแปะไว้ที่กระจกด้วย......

ทำให้เนียนทำให้เหมือนกับว่าโดนตำรวจล็อค....มันไม่น่าจะกล้ายุ่งซักเท่าไร...

20. DUKE_68

6,189
    129
    63
    น่าสนครับ และที่ล็อกแบบที่สมบูรณ์มันจะปิดรูน็อตด้วยอะครับ ทำให้ไขไม่ได้ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้