ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอเข็มเกจ์วัดค้างมั้ยคับ แก้ยังไงเอ่ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย LeGoLaZZ เลโกลัส, 5 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    คือใช้มาตั้งนานอยู่ดีดีหน้าหนาวที่ผ่านมามันก้อเปนซะงั้น

เข็ม TEMP แทนที่มันจะตกมาสุด มันกลับค้างซะงั้น

แถมปัจจุบันกลายอุณภูมิหม้อน้ำเลยเหมือนสูงขึ้นซะงั้น จากไม่เคยเกิน 90 กลายเปน 110 ซะงั้น 5555

มีใครเคยเจอและวิธีแก้มั้ยคับ ถอดสายออกหมด ช่วยได้มะคับ

ปล ของผมเปนยี่ห้อ HKS รุ่น DB หน้าดำไฟสีฟ้าคับ

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ดันหน่อยคับ

ช่วยที

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ของผมเกจ์วัดบูสค้างเวลาจอดไว้นานๆ

4. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ของผม Autogauge มันค้างตอนดับเครื่องต้องตบมันทีนึง ลงมาเลยอ่ะ แต่ตอนนี้ผ่านหนาวมาแระ ปกติละครับ

5. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    ของผมยังค้างอยู่เลยอ่าาาา

ตบก้อไม่หล่นด้วยจิ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ของผมค้าง ตบยังไงก็ไม่หาย สรุป ปาเข้าป่าไปเลยครับพี่น้องครับ

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    กำ ยังไม่อยากปล่อยเข้าป่าอ่าาาา

ดันหน่อย

8. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    กำ ยังไม่อยากปล่อยเข้าป่าอ่าาาา

ดันหน่อย

9. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    ดันหน่อยยยยย

ยังไม่ได้คำตอบเลยคับ

10. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    ดันหน่อยยยยย

ยังไม่ได้คำตอบเลยคับ

11. eka7448

eka7448 Member Member

161
    0
    16
    ทำใจสถานเดียวครับ ของผมเคยใช้ ยี่ห้อเดียวกับคุณ แต่เป็นวัดแรงดันเบนซิน ค้างอยู่ที่ 1.5 บาร์ ต้องแกะหน้าออกมาเขี่ยเข็มให้มันลงไปที่เดิมอ่ะ แต่แกะหน้าออกแล้วมันจะไม่สวยแล้วนะเคยเจอมาหลายตัวแหละ ไม่รู้ว่ามันเป็นข้อบกพร่องของมิเตอร์รุ่นนี้หรือไงไม่รู้ มันจะเป็นตอนที่จอดรถตากแดดนาน ๆ ด้วอ่ะครับ

12. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    และมันแกะยากมะคับ ว่าจะแกะละเหมือนกัน แล้วทำไมแกะแล้วถึงไม่สวยอะคับ รบกวนถ่ายรูปให้ดูทีได้มั้ยคับ เผื่อเอาไปเปนข้อระวังในการทำน่ะคับ

ขอบคุณคับ

13. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมเคยเป็นแบบนี้อ่ะครับ ตอนแรกนึกว่าเซ็นเซอร์เสียแต่ลองกะเกจ์ตัวอื่นปกติดีครับ ปรากฎว่าเกจ์มันขึ้นสวรรค์ไปแล้วครับ

14. eka7448

eka7448 Member Member

161
    0
    16
    มันต้องงัดขอบ มิเตอร์อ่ะครับ เอาไขควงแบน ค่อย ๆ แงะกรอบ พอแงะแล้วก็แกะกระจกออกมาได้เลยครับ แล้วทีนี้แหละที่ขอบมันจะไม่สวย

15. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เอาใจช่วยคับ

16. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    เด่วจาลองทำดูนะค้าบบบบบ

ปล เข็มน่าจะเปนเหล็กเนอะ จะได้เอาแม่เหล็กดูดขยับเอา อิอิ

17. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    เด่วจาลองทำดูนะค้าบบบบบ

ปล เข็มน่าจะเปนเหล็กเนอะ จะได้เอาแม่เหล็กดูดขยับเอา อิอิ

18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เอาผ้ารองไขควง แล้วค่อยๆแงะ รอบๆ จิคับ หรือ ลองโทรไป 087-0778811 ปรึกษาดูนะครับ GURUด้านเกจ บอกว่าผมแนะนำมาก็ได้ครับ

19. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    รุ่นนี้มันป็น เมคคานิคใช่ปะถ้าเป็นพวก Press กับ Boost เอาลมดูดเอาแต่ Temp ต้องลื้อตั้งเข็มใหม่

20. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    พยายามเข้านะครับ เอาใจช่วย

21. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    ดันๆๆๆๆ

เผื่อมีวิธีมากกว่านี้ อิอิ

22. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    ดันๆๆๆๆ

เผื่อมีวิธีมากกว่านี้ อิอิ

23. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    แถวบ้านเรียก "เรียบร้อย"

24. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อัพๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้