ถามเรื่องโช๊ค ว่าจะทำไงดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    โช๊ค เดิมมันนิ่มแล้วเสียงดัง อ๊อดแอ๊ดๆๆแล้ว อยากถามว่า
    1 จะเปลียนโช๊คแต่ง มือสอง ในราคา 5000
    2 หรือจะซื้อโช๊คเดิมใหม่ ใส่กับสปริงเดิม แต่ตัดแล้ว จะมีปัญหาไหมครับ หรือใส่โช้คเดิมแล้วซื้อสปริงโหลด
    3.หรือเอาไปอัดน้ำมันใหม่
    ขอบคุณครับ ช่วงล่างมันไม่ดีเลยเหมือนคับรถ หกล้อเลย เปลียนพวกลูกหมาก บู๊ชแล้ว

2. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    1. อัดน้ำมันใหม่ บางครั้งใช้ได้เดือนเดียวรั่ว บางครั้งสองปียังไม่รั่ว แล้วแต่คุณภาพของร้านและดวงครับ
    2. ถ้าโช้คเดิมเสียจะซื้อของเดิมแต่เป็นตัวใหม่ ลองโช้คแต่งมือสองครับราคาไม่ต่างกันครับ
    3. ถ้าโช้คไม่เสีย แนะนำให้ลองเปลี่ยนเป็นสปริงโหลดดูก่อนครับ ถ้าไม่ชอบใจยังพอขายต่อได้ครับ
    :)

3. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    โช๊คน่าจะไปแล้วอะครับ มันนิ่มเหลือเกิน เลยรอตัดสินจัยว่าจะเอาไงดีอยากได้ที่เดียวจบเลยครับ ขอบคุณนะครับที่แนะนำ
    แล้วไครมีโช๊คแต่ง ราคาไม่แรง ขายบ้างครับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เห็นมีประกาศขายในเวป ลองเข้าไปดูซิครับ แต่พวก แข็ง ๆ ทั้งน๊านนะ
    ไส้ ยังดีอยู่เหรอเป่า ชั่งใจดูก่อนแล้วกันครับ

ส่วนอัดน้ำมันใหม่ มีร้านดี ดี เหมือนกัน แถวพุทธมณฑล กับ รามอินทรา
    เป็นมือซ่อมเทอิน มาก่อน แยกตัวออกมา
    ส่วน แถวพุทธมณฑล ตอนนี้คิวยากมาก ๆ เพราะป้ายแดงไปอัดน้ำมันใหม่
    แล้ว มันขับดีกว่าเดิม ต้น ละ 1000 บาท เทียบกับโช๊คแต่ง 3-4 หมื่น มันเทียบ
    กันไม่ได้หรอกครับ แต่ ในราคานี้ คุณขับได้มั่นใจกว่าเดิม มันก็ตามราคาอะครับ

สรุป ถ้ามีงบ หลักสองหมื่น กว่า หาของใหม่ไปเลยมั่น กว่าครับ
    ถ้ามีไม่กี่พัน ก็อัดน้ำมันใหม่ หาร้านที่ไว้ใจได้ แล้วลองดูนะครับ
    (ทั้งหมด เป็นความเห็นส่วนตัวครับ)

ของมือสอง ก็ต้องลุ้นกันหน่อย แต่สปริงดูง่านหน่อย ส่วนโช๊ค
    ต้องดูนาน ๆ หน่อยนะ

5. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0

ร้านอัดน้ำมันที่ว่าดีอยู่ตรงไหนของพุทธมณฑลครับ ขอชื่อร้าน หน่อยได้ไหมครับ

6. WITSANOWA

953
    23
    0

ถ้าจำไม่ผิด อยู่สาย 1 ครับ ร้าน คุณวิญญูโชคอัฟ ไว้ไปหาเบอร์
    โทรให้ครับ

ปล. ยังไวลองโทรคุย หรือไปแอบ ๆ ดูลาดราว ก่อนนะครับ
    เพราะผมฟังจากรายการ พี่บอยวรพล คลื่น 96 เอฟเอ๊ม บ่ายโมงถึง
    สามโมงเย็น จะมีร้านมาแนะนำเยอะครับ แต่ที่มีแนะนำเพราะมีคน
    ที่ไปใช้บริการ บอกคิวเยอะ และ ไปในทางบวก บวก ไม่มี ลบ ให้ได้ยิน

ส่วนที่รามอินทรา ร้านคุณต้อง อันนี้มือเก่าเทอิน ครับ:D

7. WITSANOWA

953
    23
    0

ร้าน วิญญูโช๊คอัฟ 081 818 0173 ซ่อม 4 ตัวประมาณ
    2000 บาท ถ้าโมดิฟาย 4 ตัว 4000 บาท

ที่ร้าน มี ไดโนเทส (เครื่องทดสอบประสิทธิภาพโช๊ค) ด้วย
    ครับ

ลองโทรคุย ตัดสินใจเองนะครับ สุดท้ายอยู่ที่ตัวคุณต้องการ
    แบบไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้