b11 คันเร่งค้าง มีวิธิแก้เบี้องต้นไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ominae, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ominae

ominae New Member Member

8
    0
    0
    ขับๆอยู่คันเร่งค้างครับ แต่รอบไม่สูงมาก เคยเป็นแล้วอยู่ๆก็หายเองแต่ตอนนี้ไม่หายเลยครับ
    รบกวนแนะนำครับ ปกติซ่อมรถเองไหมครับ หรือว่าซื้ออะไหล่ที่ไหนครับผมอยู่แถวพัฒนาการครับ
    ขอบคุณครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไล่สายแวคคั่มก่อนเลยครับ น่าจะมีเส้นใดเส้นนึงแตก หรือขาดครับ
    บริเวณตรงปลาย ที่เสียบเข้ากับท่อหลังคาร์บู มักจะกรอบและแตกบ่อย
    ลองไล่ดูนะครับ

3. ominae

ominae New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดวลองดูครับ

4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    คนนี้แน่นอนเรื่องของ B11 มาคนแรกเลย :D:D:D:D:D

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โบตั๋น
    ไล่สายแวคคั่มก่อนเลยครับ น่าจะมีเส้นใดเส้นนึงแตก หรือขาดครับ
    บริเวณตรงปลาย ที่เสียบเข้ากับท่อหลังคาร์บู มักจะกรอบและแตกบ่อย
    ลองไล่ดูนะครับ
    คนนี้แน่นอนเรื่องของ B11 มาคนแรกเลย

ถูกต้องนะคร๊าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้