แชร์ประสบการณ์เรื่องยางหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย CRAZY CIVIC, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CRAZY CIVIC

CRAZY CIVIC New Member Member

143
    0
    0
    ในคลับเราใช้ยางยี่ห้ออะไร รุ่นไหนกันบ้างครับ

ข้อดีข้อเสียของแต่ละยี่ห้อจากที่ได้ใช้มาเป็นอย่างไรบ้าง

ของผมใช้ของวีรับเบอร์ที่ติดมากับแม็กครับ

ถนนแห้งๆก็เกาะพอได้ แต่เจอถนนเปียกนี่อย่างลื่นเลยครับ

แชร์ประสบการณ์กันนะครับ :D

2. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ผมใช้มิชลินลายนี้คับ

เกาะถนนใช้ได้เลยคับ
    ถนนลูกรังแดงๆขี่สนุกคับ
    โคลนนิดหน่อยก็มันๆดีคับ
    เทโค้งขาตั้งติดพื้นเลยคับ
    ข้อเสียคือลายไม่ค่อยสวยคับ

3. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ใช้มิชแหลบครับ ไพรอทสปอทขี้ นุ่มเหนียวสะใจ ยางหมดง่าย และแก้มเตี้ยบาง นั่งนานตูดแข็งครับ ข้อเสียคือมีเบอร์ให้เลือกน้อยครับ และแพงกว่าชาวบ้านครับ และยางปีเก่าเยอะครับ (ต้องเลือกดีดี)

4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ใช้ IRC ติดล้อแม็กแอร์เบรคครับ ดีกว่า วีรัมเบอร์ แน่นอน ครับ รอยางหมดเปลี่ยนไปใส่ขนาดที่ใหญ่กว่า แต่คงมีให้เลือกยี่ห้อน้อยไปหน่อยครับ สำหรับ 80/90 และ 90/90 (จะเอาใหญ่ๆกว่านี้ ไม่เอา วีรัมเบอร์นะ)

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ใช้วีรับเบอร์ ครับแม็กแอร์เบลค

ขี่ไม่ค่อยเร็ว แต่ถ้าขับคนเดียวเอาไม่อยู่ครับ รถมันร่อนมาก
    ผมว่ามันน่าจะเกิดจากหลายอย่าง ลมยาง ตัวยาง โช้ค หน้าหลัง

ถ้าเดิมคงต้องโหลดหน้าหน่อยจึงจะเอาอยู่

6. CRAZY CIVIC

CRAZY CIVIC New Member Member

143
    0
    0
    ตอนแรกก็ไม่ได้ตั้งใจจะใส่วีรับเบอร์หรอกครับ

เพราะตอนสั่งยางไปผมสั่ง irc ไป

แต่ร้านที่สั่งของเขาเอามาให้ผิด(ไม่รู้ตั้งใจรึป่าว)

ก็เลยต้องจำใจใช้ไปก่อนครับ เพราะสั่งมาพร้อมแม็ก

มิชลินก็เคยใช้ครับ แต่ใช้ขอบ17กับเวฟ100

หนึบใช้ได้ครับ ทั้งทางเปียกทางแห้ง เสียอยู่หน่อยที่แก้มยางจะบางไปนิด

อยากได้ยางใหญ่ๆเหมือนกันครับ

เวลาเข้าโค้งมันดีครับ แต่อย่างว่ายางใหญ่ๆไซด์นี้หายากมาก

ยิ่งแถวบ้านผมก็เล่นแต่ยางบางๆกัน หมดสิทธิ์เลย

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ใช้ยางของเดิมมาตั้งแต่ซื้อรถครับ

ไม่ค่อยได้ขับ

8. polapo

polapo New Member Member

24
    0
    0
    ของผมหน้าใช้ dunlop tt900 80/90
    ยางหลังirc wing 90/90(ยางแข่ง)
    ก็ดีครับถนนแห้งเกาะดี ถ้าเปียกก็okในระดับความเร็ว
    ที่60กม/ชแต่ยางหลังจะหมดไวไปหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้