รบกวนถามเรื่อง ดุมล้อ รถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TA_BIRD, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    พอดีว่าจะแปลงดุมล้อ รถ อีซูซุ ไฮแลนเดอร์ 4 ประตู เดิม 6 รู อีซูซุ ให้ออกเป็น 5 - 114

โดยใช้สเปเซอร์ ส่วมทับของเดิม :D:D:D

เพื่อนๆ และพี่ๆ มีความคิดเห็นว่ามันมีของดีหรือของเสียอย่างไงบ้าง ครับ แนะนำ หน่อยครับ

หรือมีวิธีไหนแนะนำมาด้วยก็ได้ ขอบคุณครับ :confused::confused::confused:

2. TA_BIRD

111
    2
    0
    ขอความคิดเห้นเพื่อนๆหน่อยคับ

3. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ก็ใช้สเปเซอร์ก็ใช้ได้ครับ ดีแม็กซ์ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่าจะเอาดุมไมตี้มาใส่ได้เหมือนพวกดราก้อนอาย กับมังกรทองหรือเปล่า รอผู้รุ้มาตอบแล้วกานครับ

4. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ใส่สเปเซอร์ได้เลยครับ แบบชิ้นเดียวน่าจะหนาประมาณ 1 นิ้วนะครับ
    รถผมก็อีซูซุใส่อยู่ไม่มีปัญหานะครับ รุ่นที่เจ้าของกระทู้ว่ามามันเป้นรุ่นยกสูงจากโรงงานอยู่แล้ว
    พอใส่สเปเซอร์ไปแล้วก็เลือก ออฟเซ็ท ล้อให้ดีนะครับว่าชอบแบบล้อล้นๆหรือหุบหน่อย

5. TA_BIRD

111
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะ ครับ

คือกลัวจะมีปัญหา อ่ะครับ เพราะรถยกสูง ยังไม่เคยเห็นใครทำอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้