ปรึกษาเรื่องสีๆนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย otaniz, 15 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    คือตอนนี้เอารถไปอู่สีให้เค้าใส่ชุดแต่งให้หนะครับ รถ a31 แต่ติดปัญหานิดหนึ่งอะครับ คืออยากทำฝา ไฟเบอร์หน้าหลัง แต่อยากทราบว่า ถ้าหน้า เคฟล่า ตูดเคฟล่า จะสวยหรือเปล่า

แล้วควรทำสีไรดีครับ ตอนแรกจะเอาเขียวตอง ก็กลัว เข้าป่าเข้าดง ไปไกลซะงั้น (กลัวหนะครับ คนเงินน้อย เสี่ยวแล้วเสี่ยวเลย)

เลยอยากมาลองขอคำปรึกษาหน่อยอะครับ เผื่อว่าจะมี ไอดีเก๋ๆ หรือแบบสีโทนต่างๆให้เป็นตัวเลือกไว้คิดเพิ่มน่ะครับ

ขอบคุณครับ ถ้ากระทู้นี้ไร้สาระผู้ดูแลลบเลยก็ได้ครับ -*-

2. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เลือกสีแบบที่ใจเราชอบเรยครับ ใจเอียงไปทางสีไหน ก็จัดสีนั้นไปเรย

ตอนแรกที่ผมจะทำสีก็เลือกๆไว้สามสี ชมพู ส้ม แล้วก็ขาว นะครับ

ถ้าอิงกระแสสีขาวมาแรงตอนนี้ ก็ฝาหน้า-หลัง ทำเคฟล่าห์ไปแล้ว ก็ทำสีขาวมุกไปเรยก็ได้ครับ

สีขาว ตัดกับฝาโปรงหน้าหลังที่เป็นเคฟล่าร์แล้ว มัน สวย +โหด ดีครับ

3. otaniz

67
    3
    8
    แต่สีขาวมันเกร่อแล้วนี่อะครับผมเลย จัดออกไปหงะ

4. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    อยู่ที่ความมั่นใจอ่า ชอบ ก็ทำเลย ไม่เสี่ยวหรอก

5. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    แล้วแต่ชอบ สวยหมดครับ a31 ทำสีอะไร

6. otaniz

67
    3
    8
    ตอนนี้เหลือสองสีแล้วครับ เพราะพี่ๆที่อู่ มีเพื่อนมาทำเขียวเหมืองกัน แต่เขียวเข้มไม่เสี่ยว

เหลือตัวเลือกสองอย่างแล้ว คือแดกมุกกับเขียว ตอง ยิงมุกนิดหน่อย

มั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ *-*

7. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    น่านละครับ ใจไปสีไหน ก็จัดสีนั้นไปเรยครับ เสียเงินทั้งที เราต้อง Happy ที่สุุด

ไครว่าสวยหรือไม่สวยก็ช่างมานครับ ขอแค่เราว่าสวยก็พอ สวยในแบบของเรา

^ ^ :cool:

8. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    รถของเรา ตังของเรา สีอะไรจัดไปเลยครับ :D:D:D

สีเขียวbenz c320comp. coriordor ก็สวยดีนะ...
    พ่นลงaccordสวยดีนะ ลองดูก่อน...http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=478307

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้