ผ้าเบรคครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pOR..., 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ขอรบกวนหน่อยนะครับ เนื่องด้วยรถของกระผม ผ้าเบรคแม่งเป็นหิน แข็งมากๆๆ กดเบรค ก็มาพร้อมกับเสียงชวนสะดุ้ง เฮ้ย รถกูเป็นไรป่าวว่ะ ด้วยความที่งกก็ทนใช้ไปเรื่อย ตอนนี้ทนไม่ไหวแล้วขอขั้นแตกหักไปเลย หมดไม่หมด ก็จะเปลี่ยนแล้ว อยากทราบว่า เอาของศูนย์ หรือของ เบนดิก ดีครับ ถ้าของเบนดิก รุ่นไรแนะนำดีครับ ผมจะเปลี่ยนทั้ง ดิสและดรัมเลยนะครับ ขอบคุณครับพี่ขาเมาทั้งหลาย :D:D

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แนะนำ AKEBONO ครับ

นิ่มติดเท้า ไม่กินจาน ล้อไม่ดำ

ไม่ต้องรอร้อน

3. pOR...

836
    2
    0
    ขอทราบราคาด้วยครับ มีชื่อรุ่นเฉพาะด้วยรึป่าว แล้ว ดรัม ล่ะครับ แนะนำเป็นของไรดี ขอบคุณครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    AKEBONO มีรุ่นเดียวครับ ราคาไม่เกิน 1200/คุ่ครับ

ดรัม เป็น BANDIX ก็ได้คัรบ ไม่เกิน 1000 บาท

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ทำไมถูกอย่างนี้หว่า...ของผมไอ้ร้านตั้งศูนย์มานเอายี่ห้ออะไรมาใส่ให้ก็ม่ายรุ (ลืมดูกะมัน..มัวแต่คุยโทสับ..แถมมันบอกว่าหาไม่ได้อีก) ราคาตั้ง 1,680 ใส่ได้อาทิตย์เดียว ดังเอี๊ยด ๆ แถมกินจานซะร่องขึ้นยังก๊ะกำลังเจียจานแบบหยาบ ๆ ซะอีก ของเฟอราโด้ที่ใส่ P11ได้มีป่าว...ผมเคยใช้ตอนรถคันเก่าก็โอเคอยู่นะ...

6. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    อาการเดียวกันครับ

เสีียงดังสนั่น

มีของ R10 ไหมครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่เอ่ย

7. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ผมว่า FERODO น่าจะแพงกว่า BENDEX , LUCAS , MINTEX ถ้าเอาถูกหน่อย ยี่ห้อ MDK ไม่ถึง 600.-

8. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    อีกนิดครับ ขับปกติประมาณ5-6 กม.(ในเมือง) จอดแล้วลองแตะที่ล้อแม็กมันร้อนจัง มันเรื่องปกติป่าว? แต่จานเบรคมันร้อนมากอยู่แล้ว.
    เพื่อนพี่น้องออกความเห็นด้วยนะครับ.

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    รูดเบรคมาในสภาพรถติดยังไงซะมันก็ร้อน..

EMCO..อีกยี่ห้อครับ..ไม่ขี้ริ้ว..

10. dixcel อะครับไม่แพง หรือไม่ก็ project mu ถ้าแจ่มๆหน่อยก็ nismo

http://www.dixcel.co.jp/

http://www.project-mu.co.jp/e/e-index.html

ส่วนผ้าเบรคศูนย์ถ้าใช้ความเร็วสูง เบรคบ่อยๆ ผ้าเบรคจะกินจาน หรือไหม้ได้ จานจะแดงและร้อนมากครับ

ส่วนยี่ห้อ bendix เวลาร้อนๆ จะจับไม่อยู่ กินจานมาก

project mu เวลาเย็นๆจะดัง ร้อนๆจะดีผ้าจะสีเขียวๆ
    dixcel ไม่ค่อยมีชื่อเท่าไหร่ คุณภาพอาจจะไม่ค่อยแน่จัย
    nismo จะเหมือน project mu ดังและสั่นเห็นได้ชัด พอร้อนๆ จะแน่นๆ หน่อยครับ นิ่ม ผ้าจะสีแดงๆ

ลองดูครับ 3 ยี่ห้อที่แนะนำไปราคาถูกมากครับ คุณปอ

11. pOR...

836
    2
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆหลายๆเลยครับ ผมมีโปรเจ็คใหม่มาแล้วแหละ ผ้าเบรคเอาไว้ก่อนแค่เสียงเองเราทนได้แก้ง่วงไปในตัวจะหาดิสหลังb14 มาใส่แล้วครับแล้วจะเปลี่ยนผ้าพร้อมกันเลย ต้องมีงบเท่าไรครับ ขอถามต่อเลย ขอบคุณครับ :D:D

12. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้ไหม่ๆ ด้วยคนนะครับ

13. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    เวลาใส่ผ้าเบรคช่างเอานำยาทาที่ด้าหลังด้วยอะป่าว (ต้องเป็นน้ำยาของยี่ห้อเวิล์ทนะ)
    ทาเพื่อกันผ้าเบรคเลื่อนแล้วตอนใส่ผ้าก็ต้องมีแผ่นเหล็กกันเสียง(ขอเดิมติดมากะรถ)
    ใส่ไปด้วยไอ้ตัวนี้ละสำคัญมันทำหน้าทีไม่ให้ผ้าเบรคเกิดเสียงดัง
    ลองเช็คดู มียี่ห้อนึงแนะนำถ้าจะเอาถูก YAMAMOTO ของนำเข้าราคาถูกกว่า
    BENDIX หลายร้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้