สารเพิ่มประสิทธิภาพX-1Rดีจิงเหรอ???????????

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย me.kr, 10 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. me.kr

me.kr New Member Member

2
    0
    0
    ผมเห็นมาหลายวันแล้วกับรายการที่เขายของตอนตี2ตี3หน่ะ ผมไปเห็นผลิตภัณฑ์ตัวนึงเป็นสารเพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์ X-1R ที่ใช้เติมรวมกับน้ำมันหล่อลื่น เมื่อเติมแล้วผลที่ได้ก็คือ วิ่งได้ระยะทางที่ไกลขึ้น รถวิ่งดีขึ้นกินน้ำมันน้อยลง ผมอยากจะทราบว่ามันดีจิงรึป่าว แล้วเพื่อนๆคนไหนได้ใช้ผลิตภนฑ์นี้รึป่าว...แล้วมีตัวอื่นๆที่ดีกว่านี้มั้ย...ยังไงอยากให้เพื่อนๆพี่เข้ามาช่วยกันแชร์หน่อยน่ะครับ ถ้ามันดีจิงจะได้ซื้อมาใช้จะได้ช่วยชาติประหยัดน้ำมัน

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ส่วนตัวผมเห็นว่า

ไม่จำเป็น

3. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    เคยใส่คับ............ไม่รู้สึก อาจจะมีผลแต่ไม่เยอะ

4. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    มันคงไม่ได้เห็นผลแบบวิ่งกระฉูด ประหยัดทันตาเห็น แต่ที่ใช้มาผมว่ามันเงียบขึ้น เหยียบแล้วดูมันลื่นไหลมากกว่าเดิมนะครับ

ส่วนตัวคิดว่า รถของเราครับ เรารักมัน ให้มันกินของดีๆมั่งจะเป็นไรไป

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่าไม่ได้ช่วยอะไรมากคับ

6. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    ลองคลิ๊ก ตรง ลายเซ็นต์ ผมดูนะครับ จะลิ๊งค์ไปที่กระทู้ ลองอ่าน ข้อมูล ดูนะครับ ดีไม่ดีก็ขึ้นอยู่กับความชอบ ของแต่ละท่านครับ

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เคยใช้รู้สึกได้ว่าเครื่องลื่นขึ้น

8. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ส่วนตัว เคยใช้X-1R อ๊อกเทนบูสเตอร์อ่ะครับ ผมว่าดีเลยนะครับ ใส่ไปรู้สึกได้เลยว่า มันดีขึ้นจริงๆ

แล้วก็อย่างที่คุณkamanaบอกอ่ะครับ ว่า"รถของเราครับ เรารักมัน ให้มันกินของดีๆมั่งจะเป็นไรไป"

9. ของเขาดีจิงๆค๊าบ ผมติดใจ

10. ดีขึ้นครับ แต่รู้สึกว่า maxima จะเห็นผลกว่า

11. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ยังไม่เคยลองใช้เลย ว่าจะซื้อลอง เห็นเพื่อนๆทใช้บอกว่า ดีกัน

12. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ต้องลองเอง แล้วจะรู้เองคับ

Run with the best!
    :D
    [email protected]

13. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    มันก็น่าลอง นะครับ

14. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ของแบบนี้ต้องลองด้วยตัวเองครับ ความพอใจอยู่ที่เรา ไม่ใช่ใคร

15. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ที่ผมพูดไปจากประสพการณ์จริงครับ ไม่ได้เตี๊ยม ไม่มีบท
    ว่าแต่ผมยังไม่เคยดูโฆษณานี้ซักครั้งเลย มีแต่คนเล่าให้ฟัง

16. เหมาะสำหรับรถที่ปรับจูน จะเห็นผลมากครับ รถบ้านอาจไม่ค่อยรู้สึก:D

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลองใส่ในน้ำมันเกียร์ด้วยจิครับ ออโต้อ่ะ ชัดเลย

18. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ต้องลองครับ ไม่มีใครบอกได้เท่าตัวเราเองครับ
    ผมลองแล้ว ผมพอใจ จบ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2007
  19. MooMoo@Subarist

MooMoo@Subarist New Member Member

39
    1
    0
    ผมใส่ไป ไม่ได้หวังให้มันประหยัดอะไรอยู่แล้ว หวังเพียงแค่ว่ามันคงจะช่วยให้เครื่องผมอายุยืนยาวไม่พังง่ายๆเป็นพอ

หลังจากได้ใช้ ก็ได้เจอเรื่องที่เป็นข้อพิสูจน์ได้เต็มๆเลยอย่างนึงก็คือ วันนึงรถผมท่อน้ำแตก น้ำดันออกหมด

ความร้อนขึ้น แต่ขึ้นไม่สุดแฮะ ก็เลยผืนขับๆไปจนถึงบ้าน ในใจคิดว่าฝาโก่งแน่กรู เพราะเคยเป็นอย่างนี้ทีนึงกับรถคันเก่า

ร้อนได้ไม่ทันไร ฮีทแล้วก็ดับเลย แล้วฝาก็โก่งไปตามระเบียบ

แต่กับคันนี้ ที่ใส่ X-1R ความร้อนขึ้นครับ แต่ขึ้นไม่สุด ก็ยังขับไปได้เรื่อยๆ โดยที่มันยังไม่ดับซักที

ตอนเอาไปซ่อม ช่างบอก ไม่เป็นไรนี่น้อง ฝาไม่โก่ง ผมนี่โล่งเลย นึกว่าเน่าแล้ว

สรุปคือก็อย่างที่คุณข้างบนบอก เรารักอะไรก็ให้แต่สิ่งดีๆกับเค้า ของแค่นี้อย่าไปเสียดาย

ทีเครื่องโมกันเป็นพันๆหมื่นๆยังเสียตังได้ แล้วทำไมคุณจะไม่ยอมเสียตังแค่นี้แลกกับ การรักษา

เครื่องยนต์ของคุณล่ะ เจงมะ

ปล. อาจไม่จำเป็นต้องเป็น X-1R หรอก ยี่ห้ออื่นดีๆก็มี ผู้บริโภคอย่างเรามีทางเลือกอยู่แล้วนี่ครับ เนอะๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2007
  20. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    มีเติมของเกียร์ด้วยหรอคับ ราคาแพงมั้ยคับ

21. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ส่วนตัวว่าดีคับ

22. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    น่าจะลองดูนะ

10 ปากว่าไม่เท่าทดลองครับ

ถึงไม่ดีขึ้นก็ไม่น่าจะเลวร้ายนะ

23. DRIFTO

DRIFTO Guest

0
    0
    0
    DRFT

ใส่แล้วความร้อนขึ้นช้า ลื่นขึ้นอ้ะคับ มั่นใจว่าเครื่องไม่พังตอนลากรอบสูง

ส่วนตัวเคยเห็นตอนที่ลองบูสเตอร์ X-1R

ต้องถามคุณ ย้ง ทีม GODS
    Jazz vtec เดิมๆ ขึ้นไป 10 กว่าม้าจิงรึปล่าว ตอนขึ้นไดโน่ งงเลย

24. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    น่าลองดูนะ

25. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เคยลอง แล้วครับ 1ครั้ง

วาล์ว มัน ดังน้อยลง งงเลย

ส่วน อื่นๆ วิ่ง ก็รู้สึก ลื่นๆ ครับ ไม่ถึงกับผิดหูผิดตา

ประมาณว่าจับอาการเอา ลองดู ผมว่า ok

แต่เหตุผลที่ไม่ได้ซื้ออีก เพราะ ตอนนั่นแค่อยากลอง 555+

26. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ถ้าใช้ในชีวิตประจำวัน ไม่แนะนำครับ แต่ถ้าใช้แข่งด้วย หรือ ใช้เวลาเอาไว้เล่น ก็โอครับ

27. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    เคยใส่ และปัจจุบันก็ยังใส่อยู่ ครั้งแรกที่ใส่ก็แค่ซื้อๆมาลองดูเห็นโฆษณาเว่อร์มากๆ
    พอใส่แล้วก็รู้สึกว่าเครื่องนิ่งขึ้นนะ ไหลดีขึ้น จนมีเหตุการณ์ให้พิสูจน์

ตอนนั้นเพิ่งเติม X1R ได้ไม่นานก็ขับรถจาก กทม ไปหัวหิน ก่อนไปเช็คทุกอย่างจนครบ
    ระหว่างทางก็ขับ 100 - 120 มาตลอด จนเกือบๆใกล้ๆจะถึงแล้ว รู้สึกว่ารถมันหนืดๆ
    ความร้อนจากปกติ 1/4 ก็ขึ้นมาเป็น 1/2 แต่มันก็ยังคงที่ที่ 1/2 ก็เลยทำมึนเหยียบต่อไป
    จนถึงปั๊มก่อนเข้าหัวหิน แวะเข้าห้องน้ำ เลยเปิดฝากระโปงเพื่อระบายความร้อน
    เจอน้ำมันเครื่อง กระจายเต็มห้องเครื่องไปหมด สาเหตุมาจากก่อนออกจากกรุงเทพ
    ลืมปิดฝาเติมน้ำมันเครื่อง หลังจากทำความสะอาดแล้วก็เลยซื้อน้ำมันเครื่องมาเติม
    ปรากฏว่าน้ำมันเครื่องหายไปเกือบ 2 ลิตร คือก่อนเติมดึงเข็มวัดขึ้นมาดู
    ไม่มีน้ำมันเครื่องติดปลายขึ้นมาเลยซักนิดเดียว และ 2 ลิตรในรถมิร่าถือว่าเยอะมาก
    เพราะสเปกเครื่องเค้าเติมแค่ 2.8 ลิตรเอง

สรุปแล้วก็ถือว่าดีนะ ไม่รู้หรอกว่าถ้าไม่ได้เติม X1R แล้วผลในวันนั้นจะออกมาแนวไหน
    แต่ความรู้สึกผมคือวันนั้นที่เครื่องไม่พัง น่าจะเกิดจาก X1R ทั้งๆที่น้ำมันเครื่องแทบจะไม่มี
    เหลือแค่ 30% ของสเปก และยังหน้าด้านเหยียบมาเรื่อย 100 - 110 รอบเครื่อง 4000 - 4500
    ตลอดการเดินทาง รู้สึกแค่รถหนึดขึ้น และความร้อนขึ้นมาครึ่งนึง และสำคัญที่สุดคือ ไม่พัง..

28. มีค๊าบ ของเขาดีจิงๆ เรื่องราคาก้อไม่แพงหรอกเพราะมันดีจิงๆ

29. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ผมใช้ทั้งเครื่องและเกียร์ ผมว่าโดยเฉพาะเเกียร์ จากเดิมจะเข้ายาก ไม่สมูธ พอเติมแล้วเข้าเกียร์กรึ๊บๆเลย เข้าง่ายๆ เห็นผลดี ชอบครับ และก็คงใช้ตลอดไป

30. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8

890 บาท ครับ (ขออนุญาติ บอกราคา น่ะครับ)

ไม่ได้ต้องการ Placement ยังไง คร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้