ช่วยสอนวิธีการทำภาพเคลื่อนไหวเป็น.gifหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย DH@TEELEX, 10 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    เห็นบางท่านทำภาพวีดีโอกลายเป็นนามสกล.gif ได้อยากรู้ว่าทำยังอ่ะครับ ผู้รู้ช่วยสอนวิธแปลงหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ใช้โปรแกรม ImageReady ที่ติดมากับ Photoshop น่ะ
    วิธีทำก็ อธิบายไม่ค่อยเป็นน่ะ แต่ว่า...
    ยืนอ่านหนังสือที่ร้านขายหนังสือสอนใช้งาน Photoshop ก็ได้ วิธีทำไม่ค่อยยาก
    หรือซื้อมาอ่านเลยก็ได้ จะได้ไม่ต้องยืนนาน มันเมื่อย :D

3. PUBLIC

PUBLIC New Member Member

19
    1
    3
    เป็นวิธีที่ประหยัดจริงๆ 555 นี่ถ้าคุณเก่งบอกว่าโปรแกรมก็โหลดมาฟรีๆแล้วเอามา Crack อีกนะ...

เป็นอันว่า ครบองค์เลย
    :p

4. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

5. Poonim

Poonim New Member Lady Member

116
    4
    0
    ม่ายรู้ว่า แปลงจาก vedio ยังไงนะคะ

แต่รู้ว่าทำยังไงให้ภาพเคลื่อนไหว อ่ะค่ะ ก้อช่ายโปรแกรมอย่างที่

พี่เก่งบอกน่ะค่ะ imageReady ^^ ถ้าสนใจอยากทำเป็นยังไง

เด่วจามาโพสสอนนะคะ ^^

6. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณมากๆน่ะครับ อันที่ SUPRA ผมก็ลองทำเองอ่ะครับแต่คิดว่าเป็นวิธีที่ลำบากแน่ๆเลยเพราะผมไปเอี่ยวกับโปรแกรม MOVIE MAKER ด้วยอ่ะครับ

7. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณทุๆท่านน่ะครับ

8. TGC

TGC New Member Member

332
    1
    0
    image ready ตามนั้นเลย ไม่ยาก

9. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณครับทุกท่าน

10. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  11. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    ดีคับ ผมก้อพึงรุนะเนี่ย

12. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ดึงเฟรมภาพช่งวที่ต้องการออกมาจากไฟล์

ถ้ามีความละเอียด/จำนวนเฟนมต่อวินาทีสูง ให้ลบเฟรมภาพที่ดึงออกมาครึ่งนึง (ภาพเว้นภาพ) ขนาดไฟล์จะได้ไม่ใหญ่เกินไป

ย่อเฟรม/ภาพให้ได้ขนาดที่ต้องการ

นำมาเรียงใส่เฟรมในโปรแกรม

กำหนดความเร็วของภาพ

เซฟไฟล์

ปามาณนี้แหละ อธิบายไม่เก่ง ทำเป็นอย่างเดียว กว่าจะเป็นก็มั่วอยู่นานพอตัว

anubong ถูกใจสิ่งนี้
  13. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    เพิ่งรู้เหมือนกัน

14. jack_wing

jack_wing New Member VIP

670
    1
    0
    ถ้าใช้ photoshop ได้ก็ใช้ image readyได้ไม่ยากครับ ลองทำดูคับ หนุกดี

15. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อยากได้วิธีทำแบบละเอียดหน่อย ใครใจดีช่วย post หน่อยครับ :D :D :D

16. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เอ่อ ว่าแต่ใช้ movie maker ทำได้เปล่าครับ ผมใช้โปรแกรมนี้เป็นอะ :D :D :D

17. Neung@KaZa

Neung@KaZa New Member Member

9
    0
    0
    ใช่แบบนี้ป่ะ

18. Ekzaaa

Ekzaaa New Member Member

7
    0
    0
    แล้วไอ่ image ready หรือ photo shop มันจะไปเจอได้ที่ไหนของเครื่องอะครับ คือ ผมไม่รู้เรื่องคอมพ์เลย อยากทำได้บ้างอะ อ่าน หลายทีแล้วแต่ก็ยังทำไม่ได้อะ เพราะหาไอ่2อย่างนั้นไม่เจออะครับ รบกวนหน่อยครับ

19. hotman

hotman New Member VIP

143
    0
    0
    มันเป็นโปรแกรมที่ต้องเอามาลงเพิ่มครับ
    และยังมีอีกหลายโปรแกรมที่สามารถทำได้เช่น Easy GIF,Macromedia Flash ฯลฯ

20. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ลองทำดูดีกั่ว

21. sda

sda Guest

0
    0
    0
  22. Kobe

Kobe New Member Member

112
    3
    0
    ขอบคุงค้าบบบบบบ

23. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ขอบคุณทั้ง คนถาม และ คนตอบ ครับ ต้องลองไปทำดูบ้างแย้ววว

24. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    ขอบคุณคับเดียวจะไปแอบอ่านร้านหนังสือแล้วเดียวมาบอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้