จะเปลี่ยนหน้าเป็นตัวนอก 4WD หรือคงหน้าเดิมไว้ดีครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PASIN, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    จะเปลี่ยนหน้าเป็นตัวนอก 4WD หรือคงหน้าเดิมไว้ดีครับ สำหรับไมตี้เอ็กซ์ใครมีแนวทางการแต่งช่วยโพสต์รูปให้ดูหน่อยครับ:cry:

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ที่จะทำได้เหมือนตัวนอกก็มี
    1 แก้มโป่ง
    2 ไฟมุม
    3 กระจังหน้า
    4 กันชนหน้าอะครับ

3. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ถ้าเปลี่ยน กระจังกับกันชนเป็นของตัวนอกหรือตัวไหนก็ตาม
    แล้วต้องเอามาตัดเพื่อให้โชว์อินเตอร์ตามรูปคงไม่เหมาะครับ

ถ้าจะเปลี่ยนกระจังกับกันชนเป็นของตัวนอกหรือตัวไหนก็ตามควร
    จะเลือกการลดขนาดหรือเปลี่ยน อินเตอร์ใหม่ให้เข้ากับกระจังกับกันชน
    ไปในครั้งเดียวกันด้วย

ผมเลือกที่จะวางเครื่อง 4 สูบที่เหมาสมกับรถทั้งที่ราคาแพงพอกับ
    J-BO เพราะไม่อยากดัดแปลงมาก (ทำมามากจนอิ่มแล้วครับ)
    สงสารรถและตัวเอง ยังไงมันก็ไปจอดติดไฟแดงเดียวกัน

รักรถอย่าทำลายรถ

4. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    โดยส่วนตัวผมแล้วน้ะครับ

จะขอเอาแต่งหล่อไว้ก่อน ตอนนี้ จะเปลี่ยนกระจังหน้าใหม่เอาให้ลดอายุให้น้อยกว่านี้

ส่วนความแรงกับเครื่อง 2L ผมคิดว่าคงไม่ทำอะไรกับมัน รอกินเจ ทีเดียวเลยดีกว่าครับ

เสียดายงบประมาณ เอารวมมากินเจทีเดียวครับ

ถ้าแรงขอแรงแบบ สุดๆเลยครับ เอาแบบตามฟอร์จูนเนอร์ติดตูดเลย

5. PASIN

84
    0
    0
    พอดีกันชนหน้าเป็นกันชนรถเก่าเอามาตัด กะว่าจะโชว์อินเตอร์ไปเลยครับ ตอนนี้ถอดกันชนออกแล้ว ที่ใส่แบบนี้พอดีมันติดหม้อน้ำครับ เลยขยับออกมาด้านอก

6. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ถ้าใส่กันชนตัวนอกก็หาวิธีร่น กันชนออกมาได้ครับ
    โดยที่ไม่ต้องตัดกันชน ผมใส่อินเตอร์ 3 นิ้วอยู่
    ก็ไม่ต้องตัดกันชนอะครับ

7. PASIN

84
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับการให้ข้อมูล ตอนนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนปรับปรุงรถอยู่ครับ ที่ทำไปตอนนี้คือขายล้อ18 เดิม เนื่องจากใส่แล้วติดซุ้มล้อเนื่องจากไม่มีโปร่งล้อครับ จากนั้นนำล้อซึ่งติดมากับ เซฟิโร A31 ของเพื่อนเป็นของสกายไลน์ R 33 ลงด้านหน้า ส่วนล้อหลังเป็นล้อของรถแดรก ยี่ห้อไรไม่ทราบขอบลึกมาก ได้มาจากเซฟิโร A 31 เหมือนกัน ( คาดว่าเป็นของ BBS ครับ เพราะลวดลายซี่ๆ คล้ายกันเลย ) ที่สำคัญลงเบรกของ NISSAN แล้วครับ นึบมากๆ

ขั้นต่อไปว่าจะหาหน้าตาของ LN106 ไฟลึกมาใส่ แล้วใสอินเตอร์ของ VR4 ครับ น่าจะลงตัว ส่วนกระบะหลังค่อยรอเปลี่ยนเครื่อง j แล้วทำพร้อมกันทั้งคันครับ.....

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รอชม ครับ

9. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    จัดไปคับ ยังไง hilux ก้อหล่ออยู่แล้ว

10. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ขอภาพหลายๆ มุมหน่อยครับ จะได้ช่วยวิจารณ์ถูก

11. ผมว่าตอนนี้รักษาหน้าให้เหมือนเดิม เอ้ย!!!! เดิมๆ ดีกว่ามั้งครับ 555

12. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

หน้าอะไรครับ...งง:confused:

13. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    :D:D:D555+:D:D:D

อิอิ นั้นซิ พี่เอ๋

14. หน้าจะรู้ไงฮ้า อิอิอิ

ขี้สงสัยอีกแล้ว เด่วโม้ เอ้ย!!! โมต่อไม่ได้ทำไงนิ 555

15. JZ_std.

8,075
    74
    0

บอกว่าให้แกล้งไม่รู้ เล่นงี้เลยหรือพี่ 5555555555555

ความลับไม่มีในโลกนะครับ

เริ่มปรับเปลี่ยนอะไรบางอย่างแล้ว ดูใต้ชื่อเขาไว้แล้วกัน

16. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ตามมาดัน

17. ว๊ายๆ เเดงเถือกเชียว 555

18. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    แหมเหลืองอ๋อยเชียว VIP Relax :D:D:D:D:D

19. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    นั่น

20. ปิ๊วววววว ซะง๊านนนนนนนน ช่วยด้วยผมถูกกล่าวหา 5555

21. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    กามขั้นเทพ ตัวเลยเหลือง

ผมก็ได้วิชามาจากท่านอ่ะ ในเครื่องผมเซฟที่ท่านส่งมาจนจะเต็มละเนี้ย

ส่งมาอีก 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้